ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | sulfamethoxazole and trimethoprim |
| ชื่อทางการค้า : | MANO-TRIM TABLETS |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 400 MG+80 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | แหลมทองการแพทย์ จำกัด, บริษัทโรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 2A 78/42 |
| ชื่อสารสำคัญ : | sulfamethoxazole and trimethoprim |
| ชื่อทางการค้า : | MEGA-PRIM |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 800 MG+160 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | บี.เอ็ล.ฮั้ว จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 650/30 |
| ชื่อสารสำคัญ : | sulfamethoxazole and trimethoprim |
| ชื่อทางการค้า : | METXAPRIM FORTE |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 800 MG+160 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | เยนเนอร์ราลดรั๊กส์เฮ้าส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 402/31 |
| ชื่อสารสำคัญ : | sulfamethoxazole and trimethoprim |
| ชื่อทางการค้า : | MEZINE FORTE |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 800 MG+160 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | บูรพาโอสถ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 493/31 |
| ชื่อสารสำคัญ : | sulfamethoxazole and trimethoprim |
| ชื่อทางการค้า : | MANOTRIM FORTE |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 800 MG+160 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | แหลมทองการแพทย์ จำกัด, บริษัทโรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 2A 77/42 |
| ชื่อสารสำคัญ : | sulfamethoxazole and trimethoprim |
| ชื่อทางการค้า : | MAXKIM - F |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 800 MG+160 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | เคมีภัณฑ์ เมดิคอล จำกัด, บริษัท โรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 2A 83/55 |
| ชื่อสารสำคัญ : | erythromycin stearate |
| ชื่อทางการค้า : | MEDTHROCIN |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 250 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ยูโทเปี้ยน จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 615/31 |
| ชื่อสารสำคัญ : | erythromycin estolate |
| ชื่อทางการค้า : | MEDTHROCIN |
| รูปแบบ : | dry syrup |
| ความแรง : | 125 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ยูโทเปี้ยน จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 647/27 |
| ชื่อสารสำคัญ : | midecamycin |
| ชื่อทางการค้า : | MIOTIN DRY SYRUP |
| รูปแบบ : | dry syrup |
| ความแรง : | 200 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทยเมจิฟาร์มาซิวติคัล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 117/50 |
| ชื่อสารสำคัญ : | roxithromycin |
| ชื่อทางการค้า : | MANROXIN-300 TABLET |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 300 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ที. แมน ฟาร์มา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 367/52 |
| ชื่อสารสำคัญ : | clarithromycin |
| ชื่อทางการค้า : | MAXILIN |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ฐิติรัตน์สานนท์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 68/60(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | azithromycin |
| ชื่อทางการค้า : | MEITHROMAX |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 250 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เอ็ม แอนด์ เอ็ช แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 3/56(NG) |
