ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | povidone-iodine |
| ชื่อทางการค้า : | MANODINE |
| รูปแบบ : | ointment |
| ความแรง : | 10%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | แหลมทองการแพทย์ จำกัด, บริษัทโรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 319/41 |
| ชื่อสารสำคัญ : | mercurochrome |
| ชื่อทางการค้า : | MERCUROCHROM SOLUTION |
| รูปแบบ : | cleansing preparation |
| ความแรง : | 2 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | อันอันโอสถ, ห้างหุ้นส่วนจำกัด โรงงานผลิตยา |
| เลขทะเบียน : | 1A 1107/30 |
| ชื่อสารสำคัญ : | mercurochrome |
| ชื่อทางการค้า : | MERCUROCHROME SAHAKARN |
| รูปแบบ : | cleansing preparation |
| ความแรง : | 2 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | สหการโอสถ (1996) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 847/39 |
| ชื่อสารสำคัญ : | minoxidil |
| ชื่อทางการค้า : | MINOR TOPICAL SOLUTION 2% |
| รูปแบบ : | topical solution |
| ความแรง : | 2 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ที. แมน ฟาร์มา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 149/38 |
| ชื่อสารสำคัญ : | minoxidil |
| ชื่อทางการค้า : | MINOX IRIS |
| รูปแบบ : | topical solution |
| ความแรง : | 2 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | มิลลิเมด จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 298/47 |
| ชื่อสารสำคัญ : | minoxidil |
| ชื่อทางการค้า : | MINODIL |
| รูปแบบ : | topical solution |
| ความแรง : | 2 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ยูเมด้า จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 168/51 |
| ชื่อสารสำคัญ : | minoxidil |
| ชื่อทางการค้า : | MPB 5% |
| รูปแบบ : | topical solution |
| ความแรง : | 5 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | อาร์ พี ซี อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 510/48 |
| ชื่อสารสำคัญ : | minoxidil |
| ชื่อทางการค้า : | MINODIL-5 |
| รูปแบบ : | topical solution |
| ความแรง : | 5 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ยูเมด้า จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 647/50 |
| ชื่อสารสำคัญ : | minoxidil |
| ชื่อทางการค้า : | MINOXIDIL GPO (5%) |
| รูปแบบ : | topical solution |
| ความแรง : | 5 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | องค์การเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 98/58 |
| ชื่อสารสำคัญ : | minoxidil |
| ชื่อทางการค้า : | MI-X |
| รูปแบบ : | topical solutions |
| ความแรง : | 3 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ที.เอส.โพลีโปรดักส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 52/58 |
| ชื่อสารสำคัญ : | hydroquinone |
| ชื่อทางการค้า : | MELLODERM - HQ 2% |
| รูปแบบ : | gel |
| ความแรง : | 2%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | บางกอกแล็ป แอนด์ คอสเมติค จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 14/54 |
| ชื่อสารสำคัญ : | hydroquinone |
| ชื่อทางการค้า : | MELLODERM - HQ |
| รูปแบบ : | gel |
| ความแรง : | 4%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | บางกอกแล็ป แอนด์ คอสเมติค จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 277/53 |
