ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | chlorpheniramine+paracetamol |
| ชื่อทางการค้า : | MACROTAP CAP |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 4 MG+500 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แมคโครฟาร์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2A 96/64 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dobutamine hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | MEKARD |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 12.5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ห้างหุ้นส่วนจำกัด ภิญโญฟาร์มาซี |
| เลขทะเบียน : | 1C 39/64 |
| ชื่อสารสำคัญ : | meropenem |
| ชื่อทางการค้า : | MEROGRAM 500 |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 500 mg/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เอ พี แอล ฟาร์มาไทย |
| เลขทะเบียน : | 1C 55/64(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | metformin hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | METSTARMIN 850 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 850 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ห้างขายยาตราเจ็ดดาว จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 120/65 |
| ชื่อสารสำคัญ : | methylprednisolone sodium succinate |
| ชื่อทางการค้า : | MEPRESSAL |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 125 mg/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เอเบิ้ล เมดิคอล จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 15048/65 |
| ชื่อสารสำคัญ : | methylprednisolone sodium succinate |
| ชื่อทางการค้า : | MEPRESSAL |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 250 mg/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เอเบิ้ล เมดิคอล จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 15048/65 |
| ชื่อสารสำคัญ : | methylprednisolone sodium succinate |
| ชื่อทางการค้า : | MEPRESSAL |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 500 mg/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เอเบิ้ล เมดิคอล จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 15048/65 |
| ชื่อสารสำคัญ : | methylprednisolone sodium succinate |
| ชื่อทางการค้า : | MEPRESSAL |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 1000 mg/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เอเบิ้ล เมดิคอล จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 15048/65 |
| ชื่อสารสำคัญ : | methylprednisolone sodium succinate |
| ชื่อทางการค้า : | MEPRESSAL |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 2000 mg/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เอเบิ้ล เมดิคอล จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 15048/65 |
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin trihydrate |
| ชื่อทางการค้า : | MOXSTAR-500 CAPSULES |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ห้างขายยาตราเจ็ดดาว จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 398/64 |
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin trihydrate |
| ชื่อทางการค้า : | MOXSTAR-250 CAPSULES |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 250 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ห้างขายยาตราเจ็ดดาว จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 62/65 |
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin trihydrate |
| ชื่อทางการค้า : | MISSY 250 |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 250 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ห้างขายยาตราเจ็ดดาว จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 103/65 |
