ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | polyethylene glycol 400+propylene glycol |
| ชื่อทางการค้า : | SYSTANE ULTRA (LUBRICANT EYE DROPS) |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | (4 MG+3 MG)/1 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | อัลคอน แลบอราทอรีส์ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 12/61(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | polyethylene glycol 400+propylene glycol |
| ชื่อทางการค้า : | SYSTANE ULTRA (UD) (LUBRICANT EYE DROPS) |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | (4 MG+3 MG)/1 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | อัลคอน แลบอราทอรีส์ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 13/61(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | hypromellose (hydroxypropyl methyl cellulose ) |
| ชื่อทางการค้า : | SEEVIEW SOFS |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 3 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | อินเตอร์ไทย ฟาร์มาซูติเคิ้ล แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 283/61 |
| ชื่อสารสำคัญ : | carmellose (carboxymethylcellulose) |
| ชื่อทางการค้า : | SOLUFRESH EYE DROP |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ฟาร์ม่า อินโนวา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 164/53 |
| ชื่อสารสำคัญ : | sodium thiosulfate |
| ชื่อทางการค้า : | SODIUM THIOSULFATE INJECTION |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 262.5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | สถานเสาวภา สภากาชาดไทย |
| เลขทะเบียน : | 1A 2/59(P) |
| ชื่อสารสำคัญ : | sodium nitrite |
| ชื่อทางการค้า : | SODIUM NITRITE INJECTION |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 30 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | สถานเสาวภา สภากาชาดไทย |
| เลขทะเบียน : | 1A 3/59(P) |
| ชื่อสารสำคัญ : | Water For Injection |
| ชื่อทางการค้า : | STERILE WATER FOR INJECTION |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 1 ml/1 ampoule |
| ผู้รับอนุญาต : | สยามเภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1975/30 |
| ชื่อสารสำคัญ : | Water For Injection |
| ชื่อทางการค้า : | STERILE WATER FOR INJECTION |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 1 ml/1 ampoule |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทยนครพัฒนา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 399/31 |
| ชื่อสารสำคัญ : | Water For Injection |
| ชื่อทางการค้า : | STERILE WATER FOR INJECTION |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 1 ml/1 ampoule |
| ผู้รับอนุญาต : | ยูโทเปี้ยน จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 343/45 |
| ชื่อสารสำคัญ : | Water For Injection |
| ชื่อทางการค้า : | STERILE WATER FOR INJECTION |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 1 ml/1 ampoule |
| ผู้รับอนุญาต : | เอ็ม แอนด์ เอ็ช แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 424/48 |
| ชื่อสารสำคัญ : | Water For Injection |
| ชื่อทางการค้า : | STERILE WATER FOR INJECTION |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 1 ml/1 ampoule |
| ผู้รับอนุญาต : | มิลลิเมด บีเอฟเอส จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 499/48 |
| ชื่อสารสำคัญ : | Water For Injection |
| ชื่อทางการค้า : | STERILE WATER FOR INJECTION |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 1 ml/1 ampoule |
| ผู้รับอนุญาต : | ยูโทเปี้ยน จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 393/49 |
