ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | cetirizine hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | SETIN (10 MG TABLET) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | สยามเภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1073/44 |
| ชื่อสารสำคัญ : | cetirizine hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | SYTREX |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | สหการโอสถ (1996) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 75/50 |
| ชื่อสารสำคัญ : | cyproheptadine hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | STAR |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 4 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ไบร์วู๊ดฟาร์มาซูติคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 431/34 |
| ชื่อสารสำคัญ : | loratadine |
| ชื่อทางการค้า : | STARTYNE SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 5 ml/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ตราเจ็ดดาว จำกัด, บริษัท ห้างขายยา |
| เลขทะเบียน : | 1A 58/48 |
| ชื่อสารสำคัญ : | loratadine |
| ชื่อทางการค้า : | STARTYNE |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ตราเจ็ดดาว จำกัด, บริษัท ห้างขายยา |
| เลขทะเบียน : | 1A 1119/41 |
| ชื่อสารสำคัญ : | loratadine |
| ชื่อทางการค้า : | SANOTYNE |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | โอสถอินเตอร์ แลบบอราทอรีส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 642/50 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ketotifen |
| ชื่อทางการค้า : | SUKAFEN |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 1 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | สุพงษ์เภสัช, ห้างหุ้นส่วนจำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 95/38 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ketotifen |
| ชื่อทางการค้า : | STARTIFEN SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 1 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ตราเจ็ดดาว จำกัด, บริษัท ห้างขายยา |
| เลขทะเบียน : | 1A 172/52 |
| ชื่อสารสำคัญ : | Beractant (Bovine Lung Lipids) |
| ชื่อทางการค้า : | SURVANTA |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 200 mg/8 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ซิลลิค ฟาร์มา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 32/61(NB) |
| ชื่อสารสำคัญ : | moxifloxacin |
| ชื่อทางการค้า : | SVOZ (0.5% OPHTHALMIC SOLUTION) |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | สยามเภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 3/61(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | brinzolamide+brimonidine tartrate |
| ชื่อทางการค้า : | SIMBRINZA (EYE DROPS, SUSPENSION) |
| รูปแบบ : | eye suspension |
| ความแรง : | (10 MG+2 MG)/1 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | โนวาร์ตีส (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 23/60(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | antazoline hydrochloride+tetrahydrozoline hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | SPERS EYE DROPS |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | (0.5 MG+0.4 MG)/1 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | โรต้าลาบอเร็ทตอรี่ส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 115/52 |
