ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | finasteride |
| ชื่อทางการค้า : | FINASCAR |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | มิลลิเมด จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 53/62(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | famotidine |
| ชื่อทางการค้า : | FAMOSTAR - 20 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 20 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัทห้างขายยา ตราเจ็ดดาว จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 117/63 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ketoconazole |
| ชื่อทางการค้า : | FUNGAZOL SHAMPOO |
| รูปแบบ : | shampoo |
| ความแรง : | 2 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ไบโอแลป จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 125/63 |
| ชื่อสารสำคัญ : | fluorouracil |
| ชื่อทางการค้า : | FLUOROURACIL INJECTION |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 50 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ห้างหุ้นส่วนจำกัด ภิญโญฟาร์มาซี |
| เลขทะเบียน : | 1C 15/63 |
| ชื่อสารสำคัญ : | loratadine |
| ชื่อทางการค้า : | FALATIEN |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ไทยนครพัฒนา จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 120/63 |
| ชื่อสารสำคัญ : | fexofenadine |
| ชื่อทางการค้า : | FEXOFAST-180 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 180 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท มิลลิเมด จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 50/63(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | insulin aspart |
| ชื่อทางการค้า : | FIASP FLEXTOUCH |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 100 iu/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท โนโวนอร์ดิสค์ฟาร์มา (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 15117/62(NBC) |
| ชื่อสารสำคัญ : | ascorbic acid (vit C) |
| ชื่อทางการค้า : | FITT-C 500 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท อินแพคฟาร์มา จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2A 28/63 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ferrous fumarate+cyanocobalamin+folic acid |
| ชื่อทางการค้า : | FERROTONE |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 162 MG+7.5 MCG+0.75 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เมก้า ไลฟ์ไซแอ็นซ์ จำกัด (มหาชน) |
| เลขทะเบียน : | 2A 32/63 |
| ชื่อสารสำคัญ : | fluoxetine hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | FLUOX |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 20 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ยูโทเปี้ยน จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 139/63 |
| ชื่อสารสำคัญ : | formoterol and beclometasone dipropionate |
| ชื่อทางการค้า : | FOSTER |
| รูปแบบ : | pressurized metered-dose inhaler (MDI) |
| ความแรง : | (6 MCG+100 MCG)/1 DOSE |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แปซิฟิค เฮลธ์แคร์ (ไทยแลนด์) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2C 36/55(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | loratadine |
| ชื่อทางการค้า : | FALATIEN JUNIOR |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 5 ml/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ไทยนครพัฒนา จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 140/63 |
