ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | acetylcysteine |
| ชื่อทางการค้า : | FLUIMUCIL |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 100 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เอส.เอ็ม.ฟาร์มาซูติคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 220/27 |
| ชื่อสารสำคัญ : | deferiprone |
| ชื่อทางการค้า : | FERRIPROX |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ไบโอจีนีเทค จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 25/51(NC) |
| ชื่อสารสำคัญ : | lanthanum carbonate |
| ชื่อทางการค้า : | FOSRENOL 500 MG |
| รูปแบบ : | chewable tablet |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ทาเคดา (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 95/51(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | lanthanum carbonate |
| ชื่อทางการค้า : | FOSRENOL 750 MG. |
| รูปแบบ : | chewable tablet |
| ความแรง : | 750 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ทาเคดา (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 96/51(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | calcium folinate |
| ชื่อทางการค้า : | FOLINA TABLET 15 MG. |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 15 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | อเมริกัน ไต้หวัน ไบโอฟาร์ม จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 14/62 |
| ชื่อสารสำคัญ : | fexofenadine |
| ชื่อทางการค้า : | FEXOTABS (180 MG) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 180 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ดีเคเอสเอช (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 35/62(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | fexofenadine |
| ชื่อทางการค้า : | FEXOTABS (60 MG) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 60 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ดีเคเอสเอช (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 34/62(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | factor VIII inhibitor bypassing activity |
| ชื่อทางการค้า : | FEIBA 500 U |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 500 iu/1vial |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ทาเคดา (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 4/63(B) |
| ชื่อสารสำคัญ : | pegfilgrastim |
| ชื่อทางการค้า : | FULPHILA |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 6 mg/1 prefilled syringe(0.6 ml) |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ซิลลิค ฟาร์มา จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 3/62(NBS) |
| ชื่อสารสำคัญ : | folic acid |
| ชื่อทางการค้า : | FOLIC F GPO |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 0.4 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | องค์การเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 12/63 |
| ชื่อสารสำคัญ : | albumin |
| ชื่อทางการค้า : | FLEXBUMIN 25%, ALBUMIN (HUMAN), USP, 25% SOLUTION |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 25 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ทาเคดา (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 14/63(B) |
| ชื่อสารสำคัญ : | albumin |
| ชื่อทางการค้า : | FLEXBUMIN 20%, ALBUMIN (HUMAN), USP, 20% SOLUTION |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 20 gm/100ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ทาเคดา (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 15/63(B) |
