ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | diphenhydramine+ammonium chloride |
| ชื่อทางการค้า : | FENASYL |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | (12.5 MG+125 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | เอเชี่ยนยูเนียนแล็บบอราตอรี่ส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 560/30 |
| ชื่อสารสำคัญ : | acetylcysteine |
| ชื่อทางการค้า : | FLEMEX(R) - AC OD 600 MG EFFERVESCENT |
| รูปแบบ : | efferverscent tablet |
| ความแรง : | 600 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ดีเคเอสเอช (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 6/55 |
| ชื่อสารสำคัญ : | acetylcysteine |
| ชื่อทางการค้า : | FLUCACIL |
| รูปแบบ : | oral powder |
| ความแรง : | 100 mg/1 sachet |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทย พี.ดี.เคมีคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 567/36 |
| ชื่อสารสำคัญ : | acetylcysteine |
| ชื่อทางการค้า : | FLEMEX - AC |
| รูปแบบ : | oral powder |
| ความแรง : | 100 mg/1 sachet |
| ผู้รับอนุญาต : | โอลิค (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 285/44 |
| ชื่อสารสำคัญ : | acetylcysteine |
| ชื่อทางการค้า : | FACIL 100 |
| รูปแบบ : | oral powder |
| ความแรง : | 100 mg/1 sachet |
| ผู้รับอนุญาต : | ตราเจ็ดดาว จำกัด , บริษัทห้างขายยา |
| เลขทะเบียน : | 1A 230/59 |
| ชื่อสารสำคัญ : | acetylcysteine |
| ชื่อทางการค้า : | FACIL 200 |
| รูปแบบ : | oral powder |
| ความแรง : | 200 mg/1 sachet |
| ผู้รับอนุญาต : | ตราเจ็ดดาว จำกัด , บริษัทห้างขายยา |
| เลขทะเบียน : | 1A 229/59 |
| ชื่อสารสำคัญ : | carbocisteine |
| ชื่อทางการค้า : | FLUIFORT |
| รูปแบบ : | oral powder |
| ความแรง : | 2.7 gm/1 sachet |
| ผู้รับอนุญาต : | โปลิฟาร์ม จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1/52(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | carbocisteine |
| ชื่อทางการค้า : | FLEMEX KIDS |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 100 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | โอลิค (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 403/45 |
| ชื่อสารสำคัญ : | carbocisteine |
| ชื่อทางการค้า : | FLEMEX |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 250 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | โอลิค (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 299/40 |
| ชื่อสารสำคัญ : | carbocisteine |
| ชื่อทางการค้า : | FLUIFORT |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 450 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เอ็ม แอนด์ เอ็ช แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1/46(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | carbocisteine |
| ชื่อทางการค้า : | FLEMEX |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 375 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | โอลิค (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 43/40 |
| ชื่อสารสำคัญ : | chlorpheniramine+paracetamol+dextromethorphan |
| ชื่อทางการค้า : | FE-FA SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | (1 MG+150 MG+10 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | เลิศสิงห์เภสัชกรรม , ห้างหุ้นส่วนจำกัดโรงงาน |
| เลขทะเบียน : | 2A 109/31 |
