ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | fluticasone propionate |
| ชื่อทางการค้า : | FLIXONASE (AQUEOUS NASAL SPRAY) |
| รูปแบบ : | nasal spray |
| ความแรง : | 50 mcg/1 dose |
| ผู้รับอนุญาต : | แกล็กโซสมิทไคล์น (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 18/54(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | liquorice+menthol+aniseed oil |
| ชื่อทางการค้า : | FISHERMAN'S FRIEND ANISEED LOZENGES |
| รูปแบบ : | lozenge |
| ความแรง : | (7.6 G+0.5 G+0.1 G)/100 G |
| ผู้รับอนุญาต : | แอล.เอส.ยูนิคอนฟิส จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 54/30 |
| ชื่อสารสำคัญ : | liquorice+menthol+eucalyptus oil |
| ชื่อทางการค้า : | FISHERMAN 'S FRIEND ORIGINAL LOZENGES |
| รูปแบบ : | lozenge |
| ความแรง : | (7.317 G+0.9 G+0.153 G)/100 G |
| ผู้รับอนุญาต : | แอล.เอส.ยูนิคอนฟิส จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 53/30 |
| ชื่อสารสำคัญ : | liquorice+menthol+eucalyptus oil+capsicum |
| ชื่อทางการค้า : | FISHERMAN'S FRIEND SUGAR FREE ORIGINAL LOZENGES |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 7.26 G+0.9 G+0.16 G+0.02 G |
| ผู้รับอนุญาต : | แอล.เอส.ยูนิคอนฟิส จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 19/39 |
| ชื่อสารสำคัญ : | budesonide |
| ชื่อทางการค้า : | FRENOLYN 200 UG |
| รูปแบบ : | dry powders for inhaler (DPI) |
| ความแรง : | 200 mcg/1 dose |
| ผู้รับอนุญาต : | ภิญโญฟาร์มาซี, ห้างหุ้นส่วนจำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 29/57 |
| ชื่อสารสำคัญ : | budesonide |
| ชื่อทางการค้า : | FRENOLYN 400 UG |
| รูปแบบ : | dry powders for inhaler (DPI) |
| ความแรง : | 400 mcg/1 dose |
| ผู้รับอนุญาต : | ภิญโญฟาร์มาซี, ห้างหุ้นส่วนจำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 108/60 |
| ชื่อสารสำคัญ : | fluticasone |
| ชื่อทางการค้า : | FLIXOTIDE EVOHALER (125 MCG ) |
| รูปแบบ : | pressurized metered-dose inhaler (MDI) |
| ความแรง : | 125 mcg/1 dose |
| ผู้รับอนุญาต : | แกล็กโซสมิทไคล์น (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 25/51(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | theophylline |
| ชื่อทางการค้า : | FRODRA |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 60 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แหลมทองการแพทย์ จำกัด, บริษัทโรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 248/36 |
| ชื่อสารสำคัญ : | theophylline+guaifenesin |
| ชื่อทางการค้า : | FORASMA |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 150 MG+90 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | โฟร์ตี้ทู สยามเมดิแคร์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 131/30 |
| ชื่อสารสำคัญ : | theophylline+guaifenesin |
| ชื่อทางการค้า : | FORASMA |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | (50 MG+30 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | โฟร์ตี้ทู สยามเมดิแคร์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 948/29 |
| ชื่อสารสำคัญ : | guaifenesin |
| ชื่อทางการค้า : | FENESIN |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 100 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | องค์การเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 231/52 |
| ชื่อสารสำคัญ : | chlorpheniramine+ammonium chloride |
| ชื่อทางการค้า : | FECOUGH SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | (2.5 MG+125 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | เลิศสิงห์เภสัชกรรม , ห้างหุ้นส่วนจำกัดโรงงาน |
| เลขทะเบียน : | 2A 1150/29 |
