ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | dextromethorphan+guaifenesin+terpin hydrate |
| ชื่อทางการค้า : | FARTUSSIN |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 15 MG+100 MG+130 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | บางกอกแล็ป แอนด์ คอสเมติค จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 157/44 |
| ชื่อสารสำคัญ : | chlorpheniramine+paracetamol+phenylephrine |
| ชื่อทางการค้า : | FECOL |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 2 MG+300 MG+5 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | แอดวานซ์ ฟาร์มาซูติคอล แมนูเฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 15/57 |
| ชื่อสารสำคัญ : | chlorpheniramine+paracetamol+phenylephrine |
| ชื่อทางการค้า : | FECOL |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 1 MG+120 MG+1 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | แอดวานซ์ ฟาร์มาซูติคอล แมนูเฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 45/57 |
| ชื่อสารสำคัญ : | chlorpheniramine+paracetamol+phenylephrine |
| ชื่อทางการค้า : | FROSSY-TABLETS |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 4 MG+500 MG+10 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | ไบร์วู๊ดฟาร์มาซูติคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 691/27 |
| ชื่อสารสำคัญ : | cetirizine hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | FATEC SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 5 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ตราเจ็ดดาว จำกัด, บริษัท ห้างขายยา |
| เลขทะเบียน : | 1A 94/48 |
| ชื่อสารสำคัญ : | fexofenadine |
| ชื่อทางการค้า : | FENAFEX 180 MG |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 180 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เภสัชกรรมศรีประสิทธิ์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 34/50(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | fexofenadine |
| ชื่อทางการค้า : | FENAFEX |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 60 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เภสัชกรรมศรีประสิทธิ์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 23/47(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | fexofenadine |
| ชื่อทางการค้า : | FEXOTINE |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 60 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บางกอกแล็ป แอนด์ คอสเมติค จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 41/50(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | fusidic acid |
| ชื่อทางการค้า : | FUCITHALMIC(R) |
| รูปแบบ : | eye drops |
| ความแรง : | 10 mg/1 gm |
| ผู้รับอนุญาต : | ดีเคเอสเอช (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 189/53 |
| ชื่อสารสำคัญ : | fluorometholone |
| ชื่อทางการค้า : | FLUOPH EYE DROPS |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 1 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | แสงไทยกําปะนี จํากัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 867/40 |
| ชื่อสารสำคัญ : | fluorometholone |
| ชื่อทางการค้า : | F M L(R) |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 1 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | แอ๊บวี่ ฟาร์มาซูติคอลส์ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 41/55 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ofloxacin |
| ชื่อทางการค้า : | FLOXY EAR DROP |
| รูปแบบ : | ear drop |
| ความแรง : | 3 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | มิลลิเมด บีเอฟเอส จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 4/49(NG) |
