ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | etanercept |
| ชื่อทางการค้า : | NEPEXTO |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 25 mg/pre-filled syringe, 50 mg/pre-filled syringe, 50 mg/autoinjector |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ซิลลิค ฟาร์มา จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 15129/63(NBS) |
| ชื่อสารสำคัญ : | paracetamol |
| ชื่อทางการค้า : | NEWTOL KIDS SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 120 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เบสซี่แอรอน จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 157/63 |
| ชื่อสารสำคัญ : | norepinephrine bitartrate |
| ชื่อทางการค้า : | NOREPIRIN INJ. |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 1 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | คอสม่า เมดิคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 31/63 |
| ชื่อสารสำคัญ : | multivitamins and other minerals, incl. combinations |
| ชื่อทางการค้า : | NUTRIVITA DAILY |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เมก้า ไลฟ์ไซแอ็นซ์ จำกัด (มหาชน) |
| เลขทะเบียน : | 2A 15216/63 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ketoconazole |
| ชื่อทางการค้า : | NIZORAL |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 2%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แจนเซ่น-ซีแลก จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 15165/63 |
| ชื่อสารสำคัญ : | somatropin |
| ชื่อทางการค้า : | Norditropin NordiFlex 5 mg/1.5 ml |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 5 mg/1.5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท โนโวนอร์ดิสค์ฟาร์มา (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 26/63(NB) |
| ชื่อสารสำคัญ : | somatropin |
| ชื่อทางการค้า : | NORDITROPIN 10 MG/1.5 ML |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 10 mg/1.5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท โนโวนอร์ดิสค์ฟาร์มา (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 27/63(NB) |
| ชื่อสารสำคัญ : | paracetamol |
| ชื่อทางการค้า : | NEWCHAROEN PARA |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ห้างหุ้นส่วนจำกัด นิวเจริญฟาร์มาซูติคอล |
| เลขทะเบียน : | 1A 8/64 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ambroxol |
| ชื่อทางการค้า : | NYMUSOV SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 30 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เบสซี่แอรอน จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 37/64 |
| ชื่อสารสำคัญ : | colecalciferol |
| ชื่อทางการค้า : | NAT D HI - STRENGTH |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 50 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เมก้า ไลฟ์ไซแอ็นซ์ จำกัด (มหาชน) |
| เลขทะเบียน : | 1A 28/64 |
| ชื่อสารสำคัญ : | human coagulation factor VIII (rDNA), turoctocog alfa |
| ชื่อทางการค้า : | NOVOEIGHT 500 IU |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 500 IU/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท โนโวนอร์ดิสค์ฟาร์มา (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 42/60(NB) |
| ชื่อสารสำคัญ : | human coagulation factor VIII (rDNA), turoctocog alfa |
| ชื่อทางการค้า : | NOVOEIGHT 250 IU |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 250 IU/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท โนโวนอร์ดิสค์ฟาร์มา (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 43/60(NB) |
