ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | montelukast sodium |
| ชื่อทางการค้า : | MONTULAIR 4 ORAL GRANULES |
| รูปแบบ : | oral powder |
| ความแรง : | 4 mg/1 sachet |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ยูนีซัน จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 52/65(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | ambroxol |
| ชื่อทางการค้า : | MUCOZAN-TAB |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 30 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท พอนด์ เคมีคอล จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 415/65 |
| ชื่อสารสำคัญ : | omeprazole |
| ชื่อทางการค้า : | MIRAPAC |
| รูปแบบ : | enteric-coated capsule |
| ความแรง : | 20 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท อินแพคฟาร์มา จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 38/66 |
| ชื่อสารสำคัญ : | mesalazine |
| ชื่อทางการค้า : | MECOLZINE 500 MG |
| รูปแบบ : | enteric-coated tablet |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แปซิฟิค เฮลธ์แคร์ (ไทยแลนด์) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 15089/65 |
| ชื่อสารสำคัญ : | calcium carbonate |
| ชื่อทางการค้า : | MYKAL 1500 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 1500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท มิลลิเมด บีเอฟเอส จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 11/66 |
| ชื่อสารสำคัญ : | mifepristone+misoprostol |
| ชื่อทางการค้า : | MISOMIFE-FEM COMBO |
| รูปแบบ : | tablet and vaginal tablet |
| ความแรง : | 200 MG+0.2 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ดิ อาร์ โซลูชั่นส์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2C 15022/66(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin trihydrate |
| ชื่อทางการค้า : | MOXCILLIN SYRUP |
| รูปแบบ : | dry syrup |
| ความแรง : | 125 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ยูโทเปี้ยน จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 4/66 |
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin trihydrate |
| ชื่อทางการค้า : | MOXCILLIN SYRUP |
| รูปแบบ : | dry syrup |
| ความแรง : | 250 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ยูโทเปี้ยน จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 5/66 |
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin trihydrate |
| ชื่อทางการค้า : | MOXCILLIN 500 |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ยูโทเปี้ยน จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 6/66 |
| ชื่อสารสำคัญ : | azithromycin |
| ชื่อทางการค้า : | MIRAZITH |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 500 mg/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ฐิติรัตน์สานนท์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 13/66(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | melphalan |
| ชื่อทางการค้า : | MEGVAL |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 50 mg/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท อัลลายแอนซ์ ฟาร์มา จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 15032/66(P) |
| ชื่อสารสำคัญ : | methotrexate |
| ชื่อทางการค้า : | METHOREX 2.5 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 2.5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แคสป้า ฟาร์มาซูติคอล (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 4/66 |
