ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | isopropanol |
| ชื่อทางการค้า : | SEVEN STARS RUBBING ALCOHOL |
| รูปแบบ : | cleansing preparation |
| ความแรง : | 70 ml/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ตราเจ็ดดาว จำกัด, บริษัทห้างขายยา |
| เลขทะเบียน : | 1A 242/62 |
| ชื่อสารสำคัญ : | piroxicam |
| ชื่อทางการค้า : | SINOCAM 10 |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | พอนด์ เคมีคอล จำกัด , บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 24/63 |
| ชื่อสารสำคัญ : | tolperisone |
| ชื่อทางการค้า : | S-TOLZEN |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 50 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ห้างขายยาตราเจ็ดดาว จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 8/63 |
| ชื่อสารสำคัญ : | allopurinol |
| ชื่อทางการค้า : | SINORIC |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 100 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | พอนด์ เคมีคอล จำกัด , บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 14/63 |
| ชื่อสารสำคัญ : | hypromellose (hydroxypropyl methyl cellulose ) |
| ชื่อทางการค้า : | SOF TEAR EYE DROPS |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 3 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แม็กซิมอินเตอร์คอร์ปอร์เรชั่น จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 7/63 |
| ชื่อสารสำคัญ : | gemfibrozil |
| ชื่อทางการค้า : | SINOLIPIN |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 300 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | พอนด์ เคมีคอล จำกัด , บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 37/63 |
| ชื่อสารสำคัญ : | clobetasol propionate |
| ชื่อทางการค้า : | SORIVATE |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 0.05%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แอดวานซ์ ฟาร์มาซูติคอล แมนูเฟคเจอริ่ง จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 27/63 |
| ชื่อสารสำคัญ : | silodosin |
| ชื่อทางการค้า : | SIDORY 4 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 4 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ยูนีซัน จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 5/63(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | cholera, inactivated, whole cell |
| ชื่อทางการค้า : | SHANCHOL |
| รูปแบบ : | oral suspension |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ซาโนฟี่ ปาสเตอร์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2C 2/58(NB) |
| ชื่อสารสำคัญ : | etifoxine hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | STRESAM |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 50 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ดีเคเอสเอช (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 64/58(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | nicergoline |
| ชื่อทางการค้า : | SERMION (30 MG.) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 30 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เวียร์ทริศ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 14/63 |
| ชื่อสารสำคัญ : | loratadine |
| ชื่อทางการค้า : | STARTYNE |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัทห้างขายยา ตราเจ็ดดาว จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 95/63 |
