ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | ampicillin sodium |
| ชื่อทางการค้า : | STERILE AMPICILLIN SODIUM |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 250 mg/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | ที.พี.ดรัก แลบบอราทอรี่ส์(1969) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1349/29 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ampicillin sodium |
| ชื่อทางการค้า : | STERILE AMPICILLIN SODIUM |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 500 mg/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | ที.พี.ดรัก แลบบอราทอรี่ส์(1969) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1349/29 |
| ชื่อสารสำคัญ : | streptomycin sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | STREPTO |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 5 gm/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | เยนเนอร์ราลดรั๊กส์เฮ้าส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1601/29 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ampicillin sodium |
| ชื่อทางการค้า : | STERILE AMPICILLIN SODIUM |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 250 mg/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | เยนเนอร์ราลดรั๊กส์เฮ้าส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 487/30 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ampicillin sodium |
| ชื่อทางการค้า : | STERILE AMPICILLIN SODIUM |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 500 mg/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | เยนเนอร์ราลดรั๊กส์เฮ้าส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 487/30 |
| ชื่อสารสำคัญ : | piroxicam |
| ชื่อทางการค้า : | SINOCAM 20 |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 20 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | พอนด์ เคมีคอล จำกัด , บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 23/63 |
| ชื่อสารสำคัญ : | formoterol and budesonide |
| ชื่อทางการค้า : | SYMBICORT RAPIHALER (160/4.5 MCG) |
| รูปแบบ : | pressurized metered-dose inhaler (MDI) |
| ความแรง : | (4.5 MCG+160 MCG)/1 DOSE |
| ผู้รับอนุญาต : | แอสตร้าเซนเนก้า (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 5/59(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin trihydrate+potassium clavulanate |
| ชื่อทางการค้า : | S-CLAV 625 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 500 MG+125 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | ตราเจ็ดดาว จำกัด, บริษัทห้างขายยา |
| เลขทะเบียน : | 2A 53/62 |
| ชื่อสารสำคัญ : | butylscopolamine(hyoscine-n-butylbromide) |
| ชื่อทางการค้า : | SPATYL |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทยนครพัฒนา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 103/62 |
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin trihydrate |
| ชื่อทางการค้า : | S-MOX 125 DRY SYRUP |
| รูปแบบ : | dry syrup |
| ความแรง : | 125 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ตราเจ็ดดาว จำกัด, บริษัทห้างขายยา |
| เลขทะเบียน : | 1A 153/62 |
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin trihydrate |
| ชื่อทางการค้า : | S-MOX FORTE 250 |
| รูปแบบ : | dry syrup |
| ความแรง : | 250 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ตราเจ็ดดาว จำกัด, บริษัทห้างขายยา |
| เลขทะเบียน : | 1A 154/62 |
| ชื่อสารสำคัญ : | tramadol hydrochloride+dexketoprofen trometamol |
| ชื่อทางการค้า : | SKUDEXA |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 75 MG+25 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | เอ.เมนารินี (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 15115/62(NC) |
