ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | clobetasol propionate |
| ชื่อทางการค้า : | SELMA |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 0.05%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | เกร๊ทเตอร์ฟาร์ม่า จำกัด, บริษัท โรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 497/56 |
| ชื่อสารสำคัญ : | betamethasone+gentamicin |
| ชื่อทางการค้า : | SKINFECT - B CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | (1 MG+1 MG)/1 G |
| ผู้รับอนุญาต : | บางกอกแล็ป แอนด์ คอสเมติค จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 47/48 |
| ชื่อสารสำคัญ : | betamethasone+neomycin sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | SANOBET - N CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | (0.1 G+0.33 G)/100 G |
| ผู้รับอนุญาต : | โอสถอินเตอร์ แลบบอราทอรีส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 50/50 |
| ชื่อสารสำคัญ : | fluocinolone acetonide+neomycin sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | SUPRALAN-N CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | (25 MG+0.35 G)/100 G |
| ผู้รับอนุญาต : | สยามเภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 311/30 |
| ชื่อสารสำคัญ : | fluocinolone acetonide+neomycin sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | SYNOLONE-N |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | (25 MG+0.35 G)/100 G |
| ผู้รับอนุญาต : | ฟาร์สเป็ค จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 378/32 |
| ชื่อสารสำคัญ : | betamethasone+clotrimazole |
| ชื่อทางการค้า : | SEMA-X |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | (0.05 G+1 G)/100 G |
| ผู้รับอนุญาต : | สามัคคีเภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 43/52 |
| ชื่อสารสำคัญ : | betamethasone+clotrimazole |
| ชื่อทางการค้า : | STARDA-BE CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | (0.1 G+1 G)/100 G |
| ผู้รับอนุญาต : | ตราเจ็ดดาว จำกัด, บริษัท ห้างขายยา |
| เลขทะเบียน : | 2A 141/41 |
| ชื่อสารสำคัญ : | betamethasone+gentamicin+clioquinol+tolnaftate |
| ชื่อทางการค้า : | SETO-DERM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | (0.05 G+0.1 G+1 G+1 G)/100 G |
| ผู้รับอนุญาต : | ปัจจุบันโอสถ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 5/51 |
| ชื่อสารสำคัญ : | chlorhexidine+cetrimide |
| ชื่อทางการค้า : | SEPTICHLOR HOSPITAL CONCENTRATE |
| รูปแบบ : | solution |
| ความแรง : | (1.5 G+15 G)/100 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | นิวไลฟ์ฟาร์ม่า จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 204/40 |
| ชื่อสารสำคัญ : | chlorhexidine+cetrimide |
| ชื่อทางการค้า : | SAVDINE |
| รูปแบบ : | solution |
| ความแรง : | (1.5 G+15 G)/100 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | เคมีภัณฑ์ เมดิคอล จำกัด, บริษัท โรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 2A 102/55 |
| ชื่อสารสำคัญ : | chloroxylenol |
| ชื่อทางการค้า : | SEPTOL |
| รูปแบบ : | cleansing preparation |
| ความแรง : | 4.8 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ไบร์วู๊ดฟาร์มาซูติคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 2298/30 |
| ชื่อสารสำคัญ : | povidone-iodine |
| ชื่อทางการค้า : | SEPFINE |
| รูปแบบ : | cleansing preparation |
| ความแรง : | 10 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทยนครพัฒนา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 76/62 |
