ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | gentamicin |
| ชื่อทางการค้า : | SKINFECT CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 0.1%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | บางกอกแล็ป แอนด์ คอสเมติค จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 501/43 |
| ชื่อสารสำคัญ : | mupirocin |
| ชื่อทางการค้า : | SUPIROCIN OINTMENT |
| รูปแบบ : | ointment |
| ความแรง : | 2%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | เกล็นมาร์ค ฟาร์มาซูติคอลส์ (ไทยแลนด์) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 52/56 |
| ชื่อสารสำคัญ : | silver sulfadiazine |
| ชื่อทางการค้า : | SILVERZINE CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 1%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | ฟาร์สเป็ค จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 332/41 |
| ชื่อสารสำคัญ : | silver sulfadiazine |
| ชื่อทางการค้า : | SILVEX CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 1%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | โอสถอินเตอร์ แลบบอราทอรีส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 165/46 |
| ชื่อสารสำคัญ : | silver sulfadiazine |
| ชื่อทางการค้า : | SILVERDERM CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 1%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | ที.โอ.เคมีคอลส์ (1979) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 186/47 |
| ชื่อสารสำคัญ : | silver sulfadiazine |
| ชื่อทางการค้า : | SILVER SULFADIAZINE CREAM USP |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 1%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | ภิญโญฟาร์มาซี, ห้างหุ้นส่วนจำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 210/48 |
| ชื่อสารสำคัญ : | aciclovir |
| ชื่อทางการค้า : | STARCLOVIR CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 5%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | ตราเจ็ดดาว จำกัด, บริษัท ห้างขายยา |
| เลขทะเบียน : | 1A 202/52 |
| ชื่อสารสำคัญ : | triamcinolone acetonide |
| ชื่อทางการค้า : | SANOCORT CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 0.02%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | โอสถอินเตอร์ แลบบอราทอรีส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 545/50 |
| ชื่อสารสำคัญ : | triamcinolone acetonide |
| ชื่อทางการค้า : | SIMACORT CREAM 0.1% |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 0.1%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | สยามเภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 348/30 |
| ชื่อสารสำคัญ : | triamcinolone acetonide |
| ชื่อทางการค้า : | SANOCORT - A CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 0.1%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | โอสถอินเตอร์ แลบบอราทอรีส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 537/50 |
| ชื่อสารสำคัญ : | triamcinolone acetonide |
| ชื่อทางการค้า : | STARLONE |
| รูปแบบ : | lotion |
| ความแรง : | 0.1 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ตราเจ็ดดาว จำกัด, บริษัท ห้างขายยา |
| เลขทะเบียน : | 1A 134/51 |
| ชื่อสารสำคัญ : | triamcinolone acetonide |
| ชื่อทางการค้า : | SANOCORT LOTION |
| รูปแบบ : | lotion |
| ความแรง : | 0.1 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | โอสถอินเตอร์ แลบบอราทอรีส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 301/54 |
