ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | mycophenolate mofetil |
| ชื่อทางการค้า : | MOFECON 500 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท คอสม่า เมดิคอล จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 50/65(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | sevoflurane |
| ชื่อทางการค้า : | M&H SEVOFLURANE USP |
| รูปแบบ : | liquid preparation for inhalation |
| ความแรง : | 1 ml/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เอ็ม แอนด์ เอ็ช แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 47/65(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | memantine |
| ชื่อทางการค้า : | MEMO-10 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท มิลลิเมด บีเอฟเอส จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 15187/65(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | mometasone |
| ชื่อทางการค้า : | MOMENSA (50 ตg/ACTUATION NASAL SPRAY , SUSPENSION) |
| รูปแบบ : | nasal spray |
| ความแรง : | 50 mcg/1 dose |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท อัลโวเจน (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 15066/65(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | salbutamol+guaifenesin |
| ชื่อทางการค้า : | MILA-COLATE COUGH EXPECTORANT |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | (1 MG+50 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท โรงงานเภสัชอุตสาหกรรม เจเอสพี (ประเทศไทย) จำกัด (มหาชน) |
| เลขทะเบียน : | 2A 16/65 |
| ชื่อสารสำคัญ : | montelukast sodium |
| ชื่อทางการค้า : | MONKAST-10 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท มิลลิเมด บีเอฟเอส จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 15217/65(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | ambroxol |
| ชื่อทางการค้า : | MUCOLAN |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 30 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท โรงงานเภสัชอุตสาหกรรม เจเอสพี (ประเทศไทย) จำกัด (มหาชน) |
| เลขทะเบียน : | 1A 144/65 |
| ชื่อสารสำคัญ : | fexofenadine |
| ชื่อทางการค้า : | MILLIFEX 60 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 60 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท มิลลิเมด จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 8/65(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | fexofenadine |
| ชื่อทางการค้า : | MILLIFEX 180 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 180 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท มิลลิเมด บีเอฟเอส จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 15186/65(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | hypromellose (hydroxypropyl methyl cellulose ) |
| ชื่อทางการค้า : | MILTEAR |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 3 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท มิลลิเมด บีเอฟเอส จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 15092/65 |
| ชื่อสารสำคัญ : | hypromellose (hydroxypropyl methyl cellulose ) |
| ชื่อทางการค้า : | MILTEAR MD |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 3 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท มิลลิเมด บีเอฟเอส จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 15093/65 |
| ชื่อสารสำคัญ : | carmellose (carboxymethylcellulose) |
| ชื่อทางการค้า : | MELLUTEAR |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท มิลลิเมด บีเอฟเอส จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 15052/65 |
