ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | teriparatide |
| ชื่อทางการค้า : | FORTEO |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 250 mcg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ซิลลิค ฟาร์มา จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 19/63(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | famciclovir |
| ชื่อทางการค้า : | FAMVIR (250 MG ) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 250 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ดีเคเอสเอช (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 39/63(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | fulvestrant |
| ชื่อทางการค้า : | FULVESTRANT SANDOZ |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 250 mg/5 ml prefilled syringe |
| ผู้รับอนุญาต : | แซนดอส (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 11/63(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | deferiprone |
| ชื่อทางการค้า : | FERRIPROX (ORAL SOLUTION) |
| รูปแบบ : | oral solution |
| ความแรง : | 100 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ไบโอจีนีเทค จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 31/63(NC) |
| ชื่อสารสำคัญ : | fosfomycin sodium |
| ชื่อทางการค้า : | FOSMICIN FOR I.V. USE |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 2 gm/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทยเมจิฟาร์มาซิวติคัล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 415/30 |
| ชื่อสารสำคัญ : | fosfomycin sodium |
| ชื่อทางการค้า : | FOSMICIN FOR I.V. USE |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 4 gm/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทยเมจิฟาร์มาซิวติคัล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 415/30 |
| ชื่อสารสำคัญ : | fosfomycin sodium |
| ชื่อทางการค้า : | FOSMICIN FOR I.V. USE |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 2 gm/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทยเมจิฟาร์มาซิวติคัล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1B 1/51 |
| ชื่อสารสำคัญ : | fosfomycin sodium |
| ชื่อทางการค้า : | FOSMICIN FOR I.V. USE |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 4 gm/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทยเมจิฟาร์มาซิวติคัล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1B 1/51 |
| ชื่อสารสำคัญ : | fosfomycin sodium |
| ชื่อทางการค้า : | FOSFO |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 2 gm/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | แอตแลนติค จำกัด, บริษัท โรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 265/60 |
| ชื่อสารสำคัญ : | fosfomycin sodium |
| ชื่อทางการค้า : | FOSFO |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 4 gm/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | แอตแลนติค จำกัด, บริษัท โรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 265/60 |
| ชื่อสารสำคัญ : | acetylcysteine |
| ชื่อทางการค้า : | FLUIMUCIL A 200 |
| รูปแบบ : | oral powder |
| ความแรง : | 200 mg/1 sachet |
| ผู้รับอนุญาต : | เอส.เอ็ม.ฟาร์มาซูติคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 28/62 |
| ชื่อสารสำคัญ : | acetylcysteine |
| ชื่อทางการค้า : | FLUIMUCIL A 600 |
| รูปแบบ : | efferverscent tablet |
| ความแรง : | 600 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เอส.เอ็ม.ฟาร์มาซูติคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 29/62 |
