ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | lanthanum carbonate |
| ชื่อทางการค้า : | FOSRENOL 750 MG. |
| รูปแบบ : | chewable tablet |
| ความแรง : | 750 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ทาเคดา (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 96/51(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | calcium folinate |
| ชื่อทางการค้า : | FOLINA TABLET 15 MG. |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 15 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | อเมริกัน ไต้หวัน ไบโอฟาร์ม จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 14/62 |
| ชื่อสารสำคัญ : | fexofenadine |
| ชื่อทางการค้า : | FEXOTABS (180 MG) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 180 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ดีเคเอสเอช (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 35/62(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | fexofenadine |
| ชื่อทางการค้า : | FEXOTABS (60 MG) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 60 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ดีเคเอสเอช (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 34/62(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | factor VIII inhibitor bypassing activity |
| ชื่อทางการค้า : | FEIBA 500 U |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 500 iu/1vial |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ทาเคดา (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 4/63(B) |
| ชื่อสารสำคัญ : | pegfilgrastim |
| ชื่อทางการค้า : | FULPHILA |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 6 mg/1 prefilled syringe(0.6 ml) |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ซิลลิค ฟาร์มา จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 3/62(NBS) |
| ชื่อสารสำคัญ : | folic acid |
| ชื่อทางการค้า : | FOLIC F GPO |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 0.4 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | องค์การเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 12/63 |
| ชื่อสารสำคัญ : | albumin |
| ชื่อทางการค้า : | FLEXBUMIN 25%, ALBUMIN (HUMAN), USP, 25% SOLUTION |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 25 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ทาเคดา (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 14/63(B) |
| ชื่อสารสำคัญ : | albumin |
| ชื่อทางการค้า : | FLEXBUMIN 20%, ALBUMIN (HUMAN), USP, 20% SOLUTION |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 20 gm/100ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ทาเคดา (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 15/63(B) |
| ชื่อสารสำคัญ : | clindamycin hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | FACLINDA 300 |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 300 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท โอสถอินเตอร์ แลบบอราทอรีส์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 61/63 |
| ชื่อสารสำคัญ : | phenyl salicylate+menthol |
| ชื่อทางการค้า : | FLYING RABBIT MIST SALOL ET MENTHOL |
| รูปแบบ : | oral suspension |
| ความแรง : | (2 G+0.156 G)/100 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท บอส ฟาร์มาแคร์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2A 9/63 |
| ชื่อสารสำคัญ : | iron as ferric carboxymaltose |
| ชื่อทางการค้า : | FERINJECT |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 50 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ซิลลิค ฟาร์มา จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 15022/63(NC) |
