ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | fusidic acid |
| ชื่อทางการค้า : | FUCITHALMIC(R) |
| รูปแบบ : | eye drops |
| ความแรง : | 10 mg/1 gm |
| ผู้รับอนุญาต : | ดีเคเอสเอช (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 189/53 |
| ชื่อสารสำคัญ : | fluorometholone |
| ชื่อทางการค้า : | FLUOPH EYE DROPS |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 1 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | แสงไทยกําปะนี จํากัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 867/40 |
| ชื่อสารสำคัญ : | fluorometholone |
| ชื่อทางการค้า : | F M L(R) |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 1 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | แอ๊บวี่ ฟาร์มาซูติคอลส์ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 41/55 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ofloxacin |
| ชื่อทางการค้า : | FLOXY EAR DROP |
| รูปแบบ : | ear drop |
| ความแรง : | 3 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | มิลลิเมด บีเอฟเอส จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 4/49(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | acetylcysteine |
| ชื่อทางการค้า : | FLUIMUCIL |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 100 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เอส.เอ็ม.ฟาร์มาซูติคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 220/27 |
| ชื่อสารสำคัญ : | deferiprone |
| ชื่อทางการค้า : | FERRIPROX |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ไบโอจีนีเทค จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 25/51(NC) |
| ชื่อสารสำคัญ : | lanthanum carbonate |
| ชื่อทางการค้า : | FOSRENOL 500 MG |
| รูปแบบ : | chewable tablet |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ทาเคดา (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 95/51(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | lanthanum carbonate |
| ชื่อทางการค้า : | FOSRENOL 750 MG. |
| รูปแบบ : | chewable tablet |
| ความแรง : | 750 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ทาเคดา (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 96/51(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | calcium folinate |
| ชื่อทางการค้า : | FOLINA TABLET 15 MG. |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 15 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | อเมริกัน ไต้หวัน ไบโอฟาร์ม จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 14/62 |
| ชื่อสารสำคัญ : | fexofenadine |
| ชื่อทางการค้า : | FEXOTABS (180 MG) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 180 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ดีเคเอสเอช (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 35/62(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | fexofenadine |
| ชื่อทางการค้า : | FEXOTABS (60 MG) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 60 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ดีเคเอสเอช (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 34/62(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | factor VIII inhibitor bypassing activity |
| ชื่อทางการค้า : | FEIBA 500 U |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 500 iu/1vial |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ทาเคดา (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 4/63(B) |
