ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | gadoteric acid |
| ชื่อทางการค้า : | DOTAREM |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 377 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | แปซิฟิค เฮลธ์แคร์ (ไทยแลนด์) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 17/40(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | clotrimazole |
| ชื่อทางการค้า : | DERMIZOLE CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 1%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ชุมชนเภสัชกรรม จำกัด (มหาชน) |
| เลขทะเบียน : | 1A 181/62 |
| ชื่อสารสำคัญ : | octreotide |
| ชื่อทางการค้า : | DBL OCTREOTIDE INJECTION |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 0.1 mg/1ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ไฟเซอร์ (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 7/62(BF) |
| ชื่อสารสำคัญ : | dolutegravir |
| ชื่อทางการค้า : | DOLUVA |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 50 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท วิวา เฮลท์แคร์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 47/62(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | dacarbazine |
| ชื่อทางการค้า : | DTI FOR INJ. 200 MG |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 200 mg/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท มาสุ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 4/62(P) |
| ชื่อสารสำคัญ : | irinotecan |
| ชื่อทางการค้า : | DBL IRINOTECAN INJECTION CONCENTRATE |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 20 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ไฟเซอร์ (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 46/62(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | diclofenac potassium |
| ชื่อทางการค้า : | DOFLAM |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 50 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เมก้า ไลฟ์ไซแอ็นซ์ จำกัด (มหาชน) |
| เลขทะเบียน : | 1A 175/62 |
| ชื่อสารสำคัญ : | desloratadine |
| ชื่อทางการค้า : | DEZTANEX |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท โลตัส ฟาร์มาซูติคอล (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 15068/62(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | tretinoin |
| ชื่อทางการค้า : | DERMAKLARES TRETRINOID-A SOFT GEL |
| รูปแบบ : | gel |
| ความแรง : | 0.05%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ที. แมน ฟาร์มา จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 270/62 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dolutegravir |
| ชื่อทางการค้า : | DOLUTEGRAVIR TABLETS 50 MG |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 50 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ซาย ฟาร์มา จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 64/62(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | dicloxacillin sodium |
| ชื่อทางการค้า : | DICLOXMED 500 |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท สหแพทย์เภสัช จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 7/63 |
| ชื่อสารสำคัญ : | emtricitabine and tenofovir alafenamide |
| ชื่อทางการค้า : | DESCOVY (200/25 MG) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 200 MG+25 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ดีซีเอช ออริกา (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2C 15147/62(NC) |
