ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | desloratadine |
| ชื่อทางการค้า : | DESLORATADINE SANDOZ |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แซนดอส (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 9/59(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | dexamethasone sodium phosphate |
| ชื่อทางการค้า : | DEXAGEL |
| รูปแบบ : | eye gel |
| ความแรง : | 0.1%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | บอช แอนด์ ลอมบ์ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 281/48 |
| ชื่อสารสำคัญ : | timolol+travoprost |
| ชื่อทางการค้า : | DUOTRAV (EYE DROPS) |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | (5 MG+0.04 MG)/1 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | โนวาร์ตีส (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 25/60(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | diquafosol sodium |
| ชื่อทางการค้า : | DIQUAS OPHTHALMIC SOLUTION |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 3 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ซันเท็น (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 91/58(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | artificial tears and other indifferent preparations |
| ชื่อทางการค้า : | DURATEARS |
| รูปแบบ : | eye ointment |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | อัลคอน แลบอราทอรีส์ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 22/61 |
| ชื่อสารสำคัญ : | docusate sodium |
| ชื่อทางการค้า : | DEWAX |
| รูปแบบ : | ear drop |
| ความแรง : | 5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | โอลิค (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 827/42 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dexamethasone sodium phosphate+neomycin sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | DEXOPH EYE - EAR DROPS |
| รูปแบบ : | eye and ear drop |
| ความแรง : | (1 MG+5 MG)/1 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | แสงไทยกําปะนี จํากัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 911/27 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dexamethasone sodium phosphate+neomycin sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | DEXYLIN |
| รูปแบบ : | eye and ear drop |
| ความแรง : | (1 MG+5 MG)/1 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | เยนเนอร์ราลดรั๊กส์เฮ้าส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 342/30 |
| ชื่อสารสำคัญ : | Indocyanine green (ICG) |
| ชื่อทางการค้า : | DIAGNOGREEN(R) INJECTION 25 MG |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 25 mg/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | ไดอิจิ ซังเคียว (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 4/56(P) |
| ชื่อสารสำคัญ : | deferoxamine mesilate |
| ชื่อทางการค้า : | DESFERAL |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 500 mg/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | โนวาร์ตีส (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 167/53 |
| ชื่อสารสำคัญ : | deferasirox |
| ชื่อทางการค้า : | DEFERASIROX GPO |
| รูปแบบ : | orodispersible tablet |
| ความแรง : | 250 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | องค์การเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 7/61(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | calcium polystyrene sulfonate |
| ชื่อทางการค้า : | DEKALES |
| รูปแบบ : | oral powder |
| ความแรง : | 5 gm/1 sachet |
| ผู้รับอนุญาต : | มิลลิเมด จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 273/57 |
