ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | deferoxamine mesilate |
| ชื่อทางการค้า : | DESFERAL |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 500 mg/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | โนวาร์ตีส (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 167/53 |
| ชื่อสารสำคัญ : | deferasirox |
| ชื่อทางการค้า : | DEFERASIROX GPO |
| รูปแบบ : | orodispersible tablet |
| ความแรง : | 250 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | องค์การเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 7/61(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | calcium polystyrene sulfonate |
| ชื่อทางการค้า : | DEKALES |
| รูปแบบ : | oral powder |
| ความแรง : | 5 gm/1 sachet |
| ผู้รับอนุญาต : | มิลลิเมด จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 273/57 |
| ชื่อสารสำคัญ : | gadoteric acid |
| ชื่อทางการค้า : | DOTAREM |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 377 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | แปซิฟิค เฮลธ์แคร์ (ไทยแลนด์) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 17/40(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | clotrimazole |
| ชื่อทางการค้า : | DERMIZOLE CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 1%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ชุมชนเภสัชกรรม จำกัด (มหาชน) |
| เลขทะเบียน : | 1A 181/62 |
| ชื่อสารสำคัญ : | octreotide |
| ชื่อทางการค้า : | DBL OCTREOTIDE INJECTION |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 0.1 mg/1ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ไฟเซอร์ (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 7/62(BF) |
| ชื่อสารสำคัญ : | dolutegravir |
| ชื่อทางการค้า : | DOLUVA |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 50 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท วิวา เฮลท์แคร์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 47/62(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | dacarbazine |
| ชื่อทางการค้า : | DTI FOR INJ. 200 MG |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 200 mg/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท มาสุ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 4/62(P) |
| ชื่อสารสำคัญ : | irinotecan |
| ชื่อทางการค้า : | DBL IRINOTECAN INJECTION CONCENTRATE |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 20 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ไฟเซอร์ (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 46/62(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | diclofenac potassium |
| ชื่อทางการค้า : | DOFLAM |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 50 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เมก้า ไลฟ์ไซแอ็นซ์ จำกัด (มหาชน) |
| เลขทะเบียน : | 1A 175/62 |
| ชื่อสารสำคัญ : | desloratadine |
| ชื่อทางการค้า : | DEZTANEX |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท โลตัส ฟาร์มาซูติคอล (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 15068/62(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | tretinoin |
| ชื่อทางการค้า : | DERMAKLARES TRETRINOID-A SOFT GEL |
| รูปแบบ : | gel |
| ความแรง : | 0.05%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ที. แมน ฟาร์มา จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 270/62 |
