ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | sulfasalazine |
| ชื่อทางการค้า : | SALAZINE |
| รูปแบบ : | enteric-coated tablet |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เภสัชกรรมศรีประสิทธิ์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 292/52 |
| ชื่อสารสำคัญ : | sulfasalazine |
| ชื่อทางการค้า : | ZALADINE |
| รูปแบบ : | enteric-coated tablet |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | พอนด์ เคมีคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 208/60 |
| ชื่อสารสำคัญ : | sulfasalazine |
| ชื่อทางการค้า : | SALAZOPYRIN (EN-TABS) |
| รูปแบบ : | enteric-coated tablet |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ไฟเซอร์ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 192/39 |
| ชื่อสารสำคัญ : | sulfasalazine |
| ชื่อทางการค้า : | SAZOPIN TABLET 500 MG |
| รูปแบบ : | enteric-coated tablet |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ภิญโญฟาร์มาซี, ห้างหุ้นส่วนจำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 40/60 |
| ชื่อสารสำคัญ : | mesalazine |
| ชื่อทางการค้า : | PENTASA (ENEMA) 1 G |
| รูปแบบ : | enema |
| ความแรง : | 1 gm/1 enema |
| ผู้รับอนุญาต : | เฟอร์ริ่ง ฟาร์มาซูติคัลส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 6/53 |
| ชื่อสารสำคัญ : | mesalazine |
| ชื่อทางการค้า : | SALOFALK 4 G (ENEMAS) |
| รูปแบบ : | enema |
| ความแรง : | 2 gm/30 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เอ.เมนารินี (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 116/49 |
| ชื่อสารสำคัญ : | mesalazine |
| ชื่อทางการค้า : | MESACOL |
| รูปแบบ : | enteric-coated tablet |
| ความแรง : | 400 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แรนแบ็กซี่ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 121/58 |
| ชื่อสารสำคัญ : | mesalazine |
| ชื่อทางการค้า : | SALOFALK 500 (ENTERIC - COATED TABLETS) |
| รูปแบบ : | enteric-coated tablet |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เอ.เมนารินี (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 81/49 |
| ชื่อสารสำคัญ : | mesalazine |
| ชื่อทางการค้า : | SALOFALK GASTRO-RESISTANT PROLONGED-RELEASE GRANULE |
| รูปแบบ : | Gastro-resistant prolonged-release granules |
| ความแรง : | 500 mg/1 sachet |
| ผู้รับอนุญาต : | เอ.เมนารินี (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 61/59 |
| ชื่อสารสำคัญ : | mesalazine |
| ชื่อทางการค้า : | PENTASA SACHET 2 G |
| รูปแบบ : | oral powder |
| ความแรง : | 2 gm/1 sachet |
| ผู้รับอนุญาต : | เฟอร์ริ่ง ฟาร์มาซูติคัลส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 40/61 |
| ชื่อสารสำคัญ : | mesalazine |
| ชื่อทางการค้า : | SALOFALK 500 (SUPPOSITORIES) |
| รูปแบบ : | rectal suppositories |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เอ.เมนารินี (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 82/49 |
| ชื่อสารสำคัญ : | mesalazine |
| ชื่อทางการค้า : | PENTASA PROLONGED RELEASE TABLET 1 G |
| รูปแบบ : | SR tablet |
| ความแรง : | 1000 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เฟอร์ริ่ง ฟาร์มาซูติคัลส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 109/60 |
