ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | phenyl salicylate+menthol |
| ชื่อทางการค้า : | SAHAKARN MIST SALOL ET MENTHOL |
| รูปแบบ : | oral suspension |
| ความแรง : | (2 G+0.18 G)/100 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | ที.เอส.โพลีโปรดักส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 43/53 |
| ชื่อสารสำคัญ : | phenyl salicylate+menthol |
| ชื่อทางการค้า : | MIST. SALOL ET MENTHOL |
| รูปแบบ : | oral suspension |
| ความแรง : | (225 MG+45 MG)/15 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | บุคคโลเทรดดิ้ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 231/33 |
| ชื่อสารสำคัญ : | phenyl salicylate+menthol+anise oil |
| ชื่อทางการค้า : | - |
| รูปแบบ : | oral suspension |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทยนครพัฒนา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 141/56 |
| ชื่อสารสำคัญ : | phenyl salicylate+menthol+anise oil |
| ชื่อทางการค้า : | GPO SALOL & MENTHOL MIXTURE |
| รูปแบบ : | oral suspension |
| ความแรง : | (2 G+0.176 G+0.132 ML)/100 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | มิลลิเมด จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 116/45 |
| ชื่อสารสำคัญ : | phenyl salicylate+menthol+anise oil |
| ชื่อทางการค้า : | PAGODA SALOL AND MENTHOL MIXTURE ORANGE FLAVOR |
| รูปแบบ : | oral suspension |
| ความแรง : | (2 G+0.176 G+0.132 ML)/100 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | มิลลิเมด จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 130/56 |
| ชื่อสารสำคัญ : | phenyl salicylate+menthol+belladonna+creosote+cinnamon+clove+glycyrrhiza |
| ชื่อทางการค้า : | FISHING PILL IV |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | ลี้บ้วนซัว (ตราตกเบ็ด), ห้างหุ้นส่วนจำกัด ห้างขายยา |
| เลขทะเบียน : | 2A 172/30 |
| ชื่อสารสำคัญ : | phenyl salicylate+menthol+belladonna+creosote+cinnamon+clove+glycyrrhiza |
| ชื่อทางการค้า : | SAN XIONG WAN |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | แมคโครฟาร์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 51/59 |
| ชื่อสารสำคัญ : | phenyl salicylate |
| ชื่อทางการค้า : | MIST SALOL ET MENTHOL |
| รูปแบบ : | oral suspension |
| ความแรง : | 300 mg/15 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เอช.เค.ฟาร์มาซูติคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 243/58 |
| ชื่อสารสำคัญ : | racecadotril |
| ชื่อทางการค้า : | HIDRASEC |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 100 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แอ๊บบอต ลาบอแรตอรีส จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 135/53(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | racecadotril |
| ชื่อทางการค้า : | HIDRASEC PAEDIATRIC ( 30 MG) |
| รูปแบบ : | oral powder |
| ความแรง : | 30 mg/1 sachet |
| ผู้รับอนุญาต : | แอ๊บบอต ลาบอแรตอรีส จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 77/53(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | racecadotril |
| ชื่อทางการค้า : | HIDRASEC PAEDIATRIC |
| รูปแบบ : | oral powder |
| ความแรง : | 6 mg/1 sachet |
| ผู้รับอนุญาต : | แอ๊บบอต ลาบอแรตอรีส จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 88/53(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | orlistat |
| ชื่อทางการค้า : | XENICAL |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 120 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ดีเคเอสเอช (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 52/60(N) |
