ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | pyridostigmine bromide |
| ชื่อทางการค้า : | MESTINON 60 MG |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 60 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เอ.เมนารินี (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 89/51 |
| ชื่อสารสำคัญ : | bethanechol |
| ชื่อทางการค้า : | UCHOLINE (10 MG) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เอ็ม แอนด์ เอ็ช แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 112/43 |
| ชื่อสารสำคัญ : | bethanechol |
| ชื่อทางการค้า : | UCHOLINE (5 MG) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เอ็ม แอนด์ เอ็ช แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 111/43 |
| ชื่อสารสำคัญ : | pilocarpine |
| ชื่อทางการค้า : | SALAGEN TABLETS |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เอไซ (ประเทศไทย) มาร์เก็ตติ้ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 89/56(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | สารสกัดหญ้าดอกขาว |
| ชื่อทางการค้า : | - |
| รูปแบบ : | lozenge |
| ความแรง : | 450 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เกร๊ทเตอร์ฟาร์ม่า จำกัด, บริษัท โรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 2/60(H) |
| ชื่อสารสำคัญ : | nicotine |
| ชื่อทางการค้า : | NICOMILD - 2 |
| รูปแบบ : | chewing gum |
| ความแรง : | 2 mg/ชิ้น |
| ผู้รับอนุญาต : | มิลลิเมด จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 427/49 |
| ชื่อสารสำคัญ : | nicotine |
| ชื่อทางการค้า : | NICORETTE COOLMINT 2 MG |
| รูปแบบ : | chewing gum |
| ความแรง : | 2 mg/ชิ้น |
| ผู้รับอนุญาต : | จอห์นสัน แอนด์ จอห์นสัน (ไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 14/59 |
| ชื่อสารสำคัญ : | nicotine |
| ชื่อทางการค้า : | NICORETTE COOLMINT 4 MG |
| รูปแบบ : | chewing gum |
| ความแรง : | 4 mg/ชิ้น |
| ผู้รับอนุญาต : | จอห์นสัน แอนด์ จอห์นสัน (ไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 13/59 |
| ชื่อสารสำคัญ : | varenicline |
| ชื่อทางการค้า : | CHAMPIX (TABLETS 0.5 MG AND 1 MG) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | ไฟเซอร์ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 61/51(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | disulfiram |
| ชื่อทางการค้า : | CHRONOL |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | พอนด์ เคมีคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 150/29 |
| ชื่อสารสำคัญ : | disulfiram |
| ชื่อทางการค้า : | ALCOBUSE |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ที.โอ.ฟาร์ม่า จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 591/38 |
| ชื่อสารสำคัญ : | disulfiram |
| ชื่อทางการค้า : | ANTA - AL TABLET |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ที. แมน ฟาร์มา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 532/39 |
