ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | neostigmine methylsulfate |
| ชื่อทางการค้า : | NEOSTIGMINE METHYLSULFATE INJECTION |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 2.5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | องค์การเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 48/50 |
| ชื่อสารสำคัญ : | neostigmine methylsulfate |
| ชื่อทางการค้า : | NEOSTIGMINE INJECTION 2.5 MG/ML "CHI SHENG" |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 2.5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ส.เจริญเภสัชเทรดดิ้ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 154/45 |
| ชื่อสารสำคัญ : | neostigmine methylsulfate |
| ชื่อทางการค้า : | NEOSTIGMINE INJECTION BP |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 2.5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ภิญโญฟาร์มาซี, ห้างหุ้นส่วนจำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 51/50 |
| ชื่อสารสำคัญ : | pyridostigmine bromide |
| ชื่อทางการค้า : | PYRIMINE 60 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 60 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เภสัชกรรมศรีประสิทธิ์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 273/50 |
| ชื่อสารสำคัญ : | pyridostigmine bromide |
| ชื่อทางการค้า : | DISTINON |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 60 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ภิญโญฟาร์มาซี, ห้างหุ้นส่วนจำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 187/46 |
| ชื่อสารสำคัญ : | pyridostigmine bromide |
| ชื่อทางการค้า : | MESTINON 60 MG |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 60 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เอ.เมนารินี (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 89/51 |
| ชื่อสารสำคัญ : | bethanechol |
| ชื่อทางการค้า : | UCHOLINE (10 MG) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เอ็ม แอนด์ เอ็ช แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 112/43 |
| ชื่อสารสำคัญ : | bethanechol |
| ชื่อทางการค้า : | UCHOLINE (5 MG) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เอ็ม แอนด์ เอ็ช แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 111/43 |
| ชื่อสารสำคัญ : | pilocarpine |
| ชื่อทางการค้า : | SALAGEN TABLETS |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เอไซ (ประเทศไทย) มาร์เก็ตติ้ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 89/56(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | สารสกัดหญ้าดอกขาว |
| ชื่อทางการค้า : | - |
| รูปแบบ : | lozenge |
| ความแรง : | 450 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เกร๊ทเตอร์ฟาร์ม่า จำกัด, บริษัท โรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 2/60(H) |
| ชื่อสารสำคัญ : | nicotine |
| ชื่อทางการค้า : | NICOMILD - 2 |
| รูปแบบ : | chewing gum |
| ความแรง : | 2 mg/ชิ้น |
| ผู้รับอนุญาต : | มิลลิเมด จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 427/49 |
| ชื่อสารสำคัญ : | nicotine |
| ชื่อทางการค้า : | NICORETTE COOLMINT 2 MG |
| รูปแบบ : | chewing gum |
| ความแรง : | 2 mg/ชิ้น |
| ผู้รับอนุญาต : | จอห์นสัน แอนด์ จอห์นสัน (ไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 14/59 |
