ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | medicinal charcoal |
| ชื่อทางการค้า : | ABS TOXINE |
| รูปแบบ : | oral powder |
| ความแรง : | 50 gm/1 sachet |
| ผู้รับอนุญาต : | เมดิซีน โปรดักส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 30/50 |
| ชื่อสารสำคัญ : | medicinal charcoal |
| ชื่อทางการค้า : | DELTACARBON |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 250 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เภสัชกรรมศรีประสิทธิ์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 449/49 |
| ชื่อสารสำคัญ : | charcoal+magnesium hydroxide+belladonna |
| ชื่อทางการค้า : | PRO ABS |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 100 MG+150 MG+6 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | เมดิซีน โปรดักส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 527/30 |
| ชื่อสารสำคัญ : | charcoal+sodium bicarbonate |
| ชื่อทางการค้า : | CARBO-MINT |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 65 MG+250 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | สามัคคีเภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 105/30 |
| ชื่อสารสำคัญ : | charcoal+sodium bicarbonate |
| ชื่อทางการค้า : | BICOBON-P TABLET |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 65 MG+250 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | เบสซี่แอรอน จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 47/53 |
| ชื่อสารสำคัญ : | attapulgite |
| ชื่อทางการค้า : | DIARGEL SUSPENSION |
| รูปแบบ : | oral suspension |
| ความแรง : | 500 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เลิศสิงห์เภสัชกรรม, ห้างหุ้นส่วนจำกัดโรงงาน |
| เลขทะเบียน : | 1A 420/56 |
| ชื่อสารสำคัญ : | diosmectite |
| ชื่อทางการค้า : | SMECTA (ORANGE-VANILLA) |
| รูปแบบ : | oral powder |
| ความแรง : | 3 gm/1 sachet |
| ผู้รับอนุญาต : | แปซิฟิค เฮลธ์แคร์ (ไทยแลนด์) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 108/53 |
| ชื่อสารสำคัญ : | diosmectite |
| ชื่อทางการค้า : | DEHECTA |
| รูปแบบ : | oral powder |
| ความแรง : | 3 gm/1 sachet |
| ผู้รับอนุญาต : | แดวูง ฟาร์มาซูทิคอล (ไทยแลนด์) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 175/53 |
| ชื่อสารสำคัญ : | Oral rehydration salt formulations |
| ชื่อทางการค้า : | HYDRALYTE |
| รูปแบบ : | powder |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | ชาญกิจเทรดดิ้ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 660/30 |
| ชื่อสารสำคัญ : | Oral rehydration salt formulations |
| ชื่อทางการค้า : | OLYNE- DEK (ORANGE FLAVOUR) |
| รูปแบบ : | powder |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทย พี.ดี.เคมีคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 3/36 |
| ชื่อสารสำคัญ : | Oral rehydration salt formulations |
| ชื่อทางการค้า : | T.O.S. (ORANGE) |
| รูปแบบ : | powder |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | ที.โอ.ฟาร์ม่า จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 113/39 |
| ชื่อสารสำคัญ : | Oral rehydration salt formulations |
| ชื่อทางการค้า : | BABI-LYTE |
| รูปแบบ : | powder |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | ซีฟาม จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 198/40 |
