ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | glycerol |
| ชื่อทางการค้า : | GLYMORIN 1500 SUPPOSITORIES |
| รูปแบบ : | rectal suppositories |
| ความแรง : | 1.50 g |
| ผู้รับอนุญาต : | เลิศสิงห์เภสัชกรรม , ห้างหุ้นส่วนจำกัดโรงงาน |
| เลขทะเบียน : | 1A 630/50 |
| ชื่อสารสำคัญ : | glycerol |
| ชื่อทางการค้า : | GLYMORIN CHILDREN SUPPOSITORIES |
| รูปแบบ : | rectal suppositories |
| ความแรง : | 1365 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เลิศสิงห์เภสัชกรรม , ห้างหุ้นส่วนจำกัดโรงงาน |
| เลขทะเบียน : | 1A 632/50 |
| ชื่อสารสำคัญ : | glycerol |
| ชื่อทางการค้า : | GLYCERIN SUPPOSITORIES FOR ADULTS |
| รูปแบบ : | rectal suppositories |
| ความแรง : | 2.55 g |
| ผู้รับอนุญาต : | นิวไลฟ์ฟาร์ม่า จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 97/28 |
| ชื่อสารสำคัญ : | glycerol |
| ชื่อทางการค้า : | GLYMORIN SUPPOSITORIES |
| รูปแบบ : | rectal suppositories |
| ความแรง : | 2320 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เลิศสิงห์เภสัชกรรม , ห้างหุ้นส่วนจำกัดโรงงาน |
| เลขทะเบียน : | 1A 631/50 |
| ชื่อสารสำคัญ : | nystatin |
| ชื่อทางการค้า : | NYST ORAL |
| รูปแบบ : | oral suspension |
| ความแรง : | 100,000 UNITS/1 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | คอนติเนนเติล-ฟาร์ม จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 55/47 |
| ชื่อสารสำคัญ : | nystatin |
| ชื่อทางการค้า : | TYSTATIN ORAL SUSPENSION |
| รูปแบบ : | oral suspension |
| ความแรง : | 100,000 UNITS/1 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | ที.โอ.เคมีคอลส์ (1979) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 198/52 |
| ชื่อสารสำคัญ : | nystatin |
| ชื่อทางการค้า : | TYSTATIN ORAL SUSPENSION |
| รูปแบบ : | oral suspension |
| ความแรง : | 100,000 UNITS/1 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | ที.โอ.ฟาร์ม่า จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 316/52 |
| ชื่อสารสำคัญ : | kanamycin |
| ชื่อทางการค้า : | KANAMYCIN CAPSULES MEIJI |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 250 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทยเมจิฟาร์มาซิวติคัล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 2177/28 |
| ชื่อสารสำคัญ : | diiodohydroxyquinoline+furazolidone+neomycin+phthalylsulfathiazole+kaolin |
| ชื่อทางการค้า : | DIFULIN |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | เอเชี่ยนยูเนียนแล็บบอราตอรี่ส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 556/31 |
| ชื่อสารสำคัญ : | diiodohydroxyquinoline+furazolidone+neomycin+succinylsulfathiazole |
| ชื่อทางการค้า : | BACILA TABLETS |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | ไบร์วู๊ดฟาร์มาซูติคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 180/29 |
| ชื่อสารสำคัญ : | furazolidone+kaolin+pectin |
| ชื่อทางการค้า : | DIFURAN |
| รูปแบบ : | oral suspension |
| ความแรง : | (50 MG+3 G+150 MG)/15 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | โฟร์ตี้ทู สยามเมดิแคร์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 303/28 |
| ชื่อสารสำคัญ : | furazolidone+kaolin+pectin |
| ชื่อทางการค้า : | FUROPINE SUSPENSION |
| รูปแบบ : | oral suspension |
| ความแรง : | (50 MG+3 G+150 MG)/15 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | บี.เอม.ฟาร์มาซี จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 1135/28 |
