ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | betamethasone+neomycin sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | PRONAVATE-N CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | (0.1 G+0.5 G)/100 G |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทย พี.ดี.เคมีคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 396/31 |
| ชื่อสารสำคัญ : | betamethasone+gentamicin+clioquinol+tolnaftate |
| ชื่อทางการค้า : | PHOEBUS CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | (0.05 G+0.1 G+1 G+1 G)/100 G |
| ผู้รับอนุญาต : | ฟาร์สเป็ค จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 307/41 |
| ชื่อสารสำคัญ : | betamethasone dipropionate+gentamicin+clotrimazole |
| ชื่อทางการค้า : | PHILVOLTE |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | (0.05 G+0.1 G+1 G)/100 G |
| ผู้รับอนุญาต : | ฟาร์มาแลนด์ (1982) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 14/56 |
| ชื่อสารสำคัญ : | chlorhexidine+ethanol |
| ชื่อทางการค้า : | PREPSKIN - C |
| รูปแบบ : | solution |
| ความแรง : | (2 G+74 ML)/100 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | สหแพทย์เภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 142/55 |
| ชื่อสารสำคัญ : | nitrofural (nitrofurazone) |
| ชื่อทางการค้า : | POLYCIN OINTMENT |
| รูปแบบ : | ointment |
| ความแรง : | 0.2%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | แอดวานซ์ ฟาร์มาซูติคอล แมนูเฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 38/57 |
| ชื่อสารสำคัญ : | povidone-iodine |
| ชื่อทางการค้า : | PROVIDIN SOLUTION 10% |
| รูปแบบ : | cleansing preparation |
| ความแรง : | 10 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทย พี.ดี.เคมีคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1318/28 |
| ชื่อสารสำคัญ : | povidone-iodine |
| ชื่อทางการค้า : | POVADINE |
| รูปแบบ : | cleansing preparation |
| ความแรง : | 10 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บี.เอ็ล.ฮั้ว จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1431/28 |
| ชื่อสารสำคัญ : | povidone-iodine |
| ชื่อทางการค้า : | POVIDONE - IODINE SULUTION 10% |
| รูปแบบ : | cleansing preparation |
| ความแรง : | 10 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บี.เอ็ล.ฮั้ว จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 111/29 |
| ชื่อสารสำคัญ : | povidone-iodine |
| ชื่อทางการค้า : | PURIDINE |
| รูปแบบ : | cleansing preparation |
| ความแรง : | 10 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ศิริบัญชา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1017/29 |
| ชื่อสารสำคัญ : | povidone-iodine |
| ชื่อทางการค้า : | POVIDINE SOLUTION |
| รูปแบบ : | cleansing preparation |
| ความแรง : | 10 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ที.โอ.เคมีคอลส์ (1979) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1832/29 |
| ชื่อสารสำคัญ : | povidone-iodine |
| ชื่อทางการค้า : | POVIDONE-IODINE SOLUTION U.S.P |
| รูปแบบ : | cleansing preparation |
| ความแรง : | 10 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ปัจจุบันโอสถ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 2333/29 |
| ชื่อสารสำคัญ : | povidone-iodine |
| ชื่อทางการค้า : | POVIDONE-IODINE |
| รูปแบบ : | cleansing preparation |
| ความแรง : | 10 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | อันอันโอสถ, ห้างหุ้นส่วนจำกัด โรงงานผลิตยา |
| เลขทะเบียน : | 1A 1208/31 |
