ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | gentamicin |
| ชื่อทางการค้า : | PHARACIN |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 0.1%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | ฟาร์สเป็ค จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1253/31 |
| ชื่อสารสำคัญ : | mupirocin |
| ชื่อทางการค้า : | PIROBAN OINTMENT |
| รูปแบบ : | ointment |
| ความแรง : | 2%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | เลิศสิงห์เภสัชกรรม , ห้างหุ้นส่วนจำกัดโรงงาน |
| เลขทะเบียน : | 1A 374/50 |
| ชื่อสารสำคัญ : | sulfanilamide+tannin |
| ชื่อทางการค้า : | PISES POWDER |
| รูปแบบ : | powder |
| ความแรง : | (99.3 G+0.41 G)/100 G |
| ผู้รับอนุญาต : | สมจิตต์โอสถ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 393/29 |
| ชื่อสารสำคัญ : | aciclovir |
| ชื่อทางการค้า : | PAVIRIA |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 5%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทยนครพัฒนา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 56/46 |
| ชื่อสารสำคัญ : | prednisolone |
| ชื่อทางการค้า : | PREDNISOLONE CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 0.5%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | แหลมทองการแพทย์ จำกัด, บริษัทโรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 89/41 |
| ชื่อสารสำคัญ : | triamcinolone acetonide |
| ชื่อทางการค้า : | PHARNOLONE CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 0.1%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | ฟาร์สเป็ค จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 263/32 |
| ชื่อสารสำคัญ : | triamcinolone acetonide |
| ชื่อทางการค้า : | PALOC CREAM 0.1% |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 0.1%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | พาตาร์แลบ (2517) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 202/56 |
| ชื่อสารสำคัญ : | triamcinolone acetonide |
| ชื่อทางการค้า : | PALOC LOTION |
| รูปแบบ : | lotion |
| ความแรง : | 0.1 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | พาตาร์แลบ (2517) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 201/56 |
| ชื่อสารสำคัญ : | betamethasone valerate |
| ชื่อทางการค้า : | PIPBESONE 0.1% CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 0.1%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | เพรซิเดนท์ อินเตอร์ ฟาร์มา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 229/53 |
| ชื่อสารสำคัญ : | clobetasol propionate |
| ชื่อทางการค้า : | P-TOCORT |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 0.05%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | โปลิฟาร์ม จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 277/36 |
| ชื่อสารสำคัญ : | clobetasol propionate |
| ชื่อทางการค้า : | PHARMAVATE |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 0.05%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | ฟาร์สเป็ค จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 254/39 |
| ชื่อสารสำคัญ : | clobetasol propionate |
| ชื่อทางการค้า : | P-VATE CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 0.05%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | โอสถอินเตอร์ แลบบอราทอรีส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1258/41 |
