ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | bezafibrate |
| ชื่อทางการค้า : | POLYZALIP |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 200 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ฟาร์มาสันต์แล็บบอราตอรี่ส์จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 7/40 |
| ชื่อสารสำคัญ : | gemfibrozil |
| ชื่อทางการค้า : | POLYXIT |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 300 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ฟาร์มาสันต์แล็บบอราตอรี่ส์จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 334/35 |
| ชื่อสารสำคัญ : | gemfibrozil |
| ชื่อทางการค้า : | PIPBOZIL 300 |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 300 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เพรซิเดนท์ อินเตอร์ ฟาร์มา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 203/52 |
| ชื่อสารสำคัญ : | gemfibrozil |
| ชื่อทางการค้า : | POLYXIT 600 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 600 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ฟาร์มาสันต์แล็บบอราตอรี่ส์จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 617/43 |
| ชื่อสารสำคัญ : | clotrimazole |
| ชื่อทางการค้า : | PROMAZOLE CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 1%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | ปรูฟฟ์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1669/27 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ketoconazole |
| ชื่อทางการค้า : | PIPKETO CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 2%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | เพรซิเดนท์ อินเตอร์ ฟาร์มา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 60/54 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ketoconazole |
| ชื่อทางการค้า : | PANAZOLE SHAMPOO |
| รูปแบบ : | shampoo |
| ความแรง : | 2 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | อาร์ พี ซี อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 289/37 |
| ชื่อสารสำคัญ : | salicylic acid+resorcinol |
| ชื่อทางการค้า : | P.B. SKIN LOTION |
| รูปแบบ : | lotion |
| ความแรง : | (9 G+0.6 G)/100 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | ปัจจุบันโอสถ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 218/28 |
| ชื่อสารสำคัญ : | methylrosaniline (gentian violet) |
| ชื่อทางการค้า : | PYRAD - VIOLET |
| รูปแบบ : | topical solution |
| ความแรง : | 0.5 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | สหการโอสถ (1996) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 672/39 |
| ชื่อสารสำคัญ : | pramocaine (pramoxine) |
| ชื่อทางการค้า : | PRIMOLY GEL |
| รูปแบบ : | gel |
| ความแรง : | 1%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | เยนเนอร์ราลดรั๊กส์เฮ้าส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 85/49 |
| ชื่อสารสำคัญ : | diphenhydramine+calamine |
| ชื่อทางการค้า : | PROPHADRYL LOTION |
| รูปแบบ : | suspension |
| ความแรง : | (1 G+8 G)/100 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | ปรูฟฟ์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 966/28 |
| ชื่อสารสำคัญ : | diphenhydramine+calamine+zinc oxide |
| ชื่อทางการค้า : | PATAR LOTION |
| รูปแบบ : | suspension |
| ความแรง : | (1 G+10 G+3 G)/100 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | พาตาร์แลบ (2517) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 76/56 |
