ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | cetirizine hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | NYTEC TABLETS |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เบสซี่แอรอน จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 148/62 |
| ชื่อสารสำคัญ : | medicinal charcoal |
| ชื่อทางการค้า : | NY-C-BON |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 260 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เบสซี่แอรอน จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 164/62 |
| ชื่อสารสำคัญ : | armodafinil |
| ชื่อทางการค้า : | NUVIGIL (150 MG) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 150 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท โลตัส ฟาร์มาซูติคอล (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 15062/63(NC) |
| ชื่อสารสำคัญ : | armodafinil |
| ชื่อทางการค้า : | NUVIGIL (250 MG) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 250 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท โลตัส ฟาร์มาซูติคอล (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 15061/63(NC) |
| ชื่อสารสำคัญ : | gabapentin |
| ชื่อทางการค้า : | NEURONTIN (CAPSULES 100 MG) |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 100 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เวียร์ทริศ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 67/63(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | gabapentin |
| ชื่อทางการค้า : | NEURONTIN (CAPSULES 300 MG) |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 300 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เวียร์ทริศ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 68/63(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | gabapentin |
| ชื่อทางการค้า : | NEURONTIN (CAPSULES 400 MG) |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 400 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เวียร์ทริศ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 69/63(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | gabapentin |
| ชื่อทางการค้า : | NEURONTIN (TABLETS 600 MG) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 600 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เวียร์ทริศ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 70/63(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | colecalciferol |
| ชื่อทางการค้า : | NAT D 5000 IU |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 5000 iu |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เมก้า ไลฟ์ไซแอ็นซ์ จำกัด (มหาชน) |
| เลขทะเบียน : | 1A 210/63 |
| ชื่อสารสำคัญ : | sodium chloride |
| ชื่อทางการค้า : | NSS 0.9% SODIUM CHLORIDE INJECTION |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 0.9 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ฟาร์มาสันต์แล็บบอราตอรี่ส์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 215/63 |
| ชื่อสารสำคัญ : | metronidazole+miconazole |
| ชื่อทางการค้า : | NEO-PENOTRAN FORTE |
| รูปแบบ : | vaginal tablet |
| ความแรง : | 750 MG+200 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เอ็กเซลทิส (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2C 15103/63 |
| ชื่อสารสำคัญ : | etanercept |
| ชื่อทางการค้า : | NEPEXTO |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 25 mg/pre-filled syringe, 50 mg/pre-filled syringe, 50 mg/autoinjector |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ซิลลิค ฟาร์มา จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 15129/63(NBS) |
