ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | Oral rehydration salt formulations |
| ชื่อทางการค้า : | MINERA R.O |
| รูปแบบ : | powder |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | บี.เอ็ล.ฮั้ว จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 162/48 |
| ชื่อสารสำคัญ : | loperamide hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | MODIM CAPSULES |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 2 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เภสัชกรรมศรีประสิทธิ์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1715/28 |
| ชื่อสารสำคัญ : | loperamide hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | MONOX |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 2 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เอเชี่ยนยูเนียนแล็บบอราตอรี่ส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 913/30 |
| ชื่อสารสำคัญ : | loperamide hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | MANODIUM CAPSULES |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 2 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แหลมทองการแพทย์ จำกัด, บริษัทโรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 457/33 |
| ชื่อสารสำคัญ : | loperamide hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | MECODIUM |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 2 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เคมีภัณฑ์ เมดิคอล จำกัด, บริษัท โรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 447/55 |
| ชื่อสารสำคัญ : | loperamide hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | MANTIL TABLET |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 2 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ที. แมน ฟาร์มา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 373/38 |
| ชื่อสารสำคัญ : | loperamide hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | MECODIUM |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 2 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เคมีภัณฑ์ เมดิคอล จำกัด, บริษัท โรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 176/55 |
| ชื่อสารสำคัญ : | mesalazine |
| ชื่อทางการค้า : | MESACOL |
| รูปแบบ : | enteric-coated tablet |
| ความแรง : | 400 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แรนแบ็กซี่ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 121/58 |
| ชื่อสารสำคัญ : | phenyl salicylate+menthol |
| ชื่อทางการค้า : | MIST. SALOL ET MENTHOL |
| รูปแบบ : | oral suspension |
| ความแรง : | (225 MG+45 MG)/15 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | บุคคโลเทรดดิ้ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 231/33 |
| ชื่อสารสำคัญ : | phenyl salicylate |
| ชื่อทางการค้า : | MIST SALOL ET MENTHOL |
| รูปแบบ : | oral suspension |
| ความแรง : | 300 mg/15 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เอช.เค.ฟาร์มาซูติคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 243/58 |
| ชื่อสารสำคัญ : | enzyme extract from N*zimes+ginger rhizome powder extract+peppermint leaf powder extract |
| ชื่อทางการค้า : | MULTIZYME |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 145 MG+100 MG+200 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | เมก้า ไลฟ์ไซแอ็นซ์ จำกัด (มหาชน), บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 67/57 |
| ชื่อสารสำคัญ : | multienzymes and acid preparations |
| ชื่อทางการค้า : | MESTO -OF |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | พอนด์ เคมีคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 205/33 |
