ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | glucosamine |
| ชื่อทางการค้า : | MANOTRIL |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แหลมทองการแพทย์ จำกัด, บริษัทโรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 136/59 |
| ชื่อสารสำคัญ : | glucosamine |
| ชื่อทางการค้า : | MANOTRIL-S |
| รูปแบบ : | oral powder |
| ความแรง : | 1500 mg/1 sachet |
| ผู้รับอนุญาต : | แหลมทองการแพทย์ จำกัด, บริษัทโรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 334/58 |
| ชื่อสารสำคัญ : | piroxicam |
| ชื่อทางการค้า : | MYXYCAM GEL |
| รูปแบบ : | gel |
| ความแรง : | 0.5%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | เกร๊ทเตอร์ฟาร์ม่า จำกัด, บริษัท โรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 180/57 |
| ชื่อสารสำคัญ : | diclofenac |
| ชื่อทางการค้า : | MASAREN EMULSION GEL |
| รูปแบบ : | gel |
| ความแรง : | 1%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | ยูเมด้า จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 488/43 |
| ชื่อสารสำคัญ : | diclofenac |
| ชื่อทางการค้า : | MYFENAX GEL |
| รูปแบบ : | gel |
| ความแรง : | 1%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | เกร๊ทเตอร์ฟาร์ม่า จำกัด, บริษัท โรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 494/56 |
| ชื่อสารสำคัญ : | indometacin |
| ชื่อทางการค้า : | M-CIN |
| รูปแบบ : | topical solution |
| ความแรง : | 8 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | แมคโครฟาร์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 129/50 |
| ชื่อสารสำคัญ : | methyl salicylate+menthol |
| ชื่อทางการค้า : | MATAPAIN CREAM. |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | เอเชี่ยนยูเนียนแล็บบอราตอรี่ส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 860/29 |
| ชื่อสารสำคัญ : | methyl salicylate+menthol+camphor+eucalyptus oil |
| ชื่อทางการค้า : | MENTHOLATUM OINTMENT |
| รูปแบบ : | ointment |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | โรห์โต้-เมนโทลาทั่ม (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 92/52 |
| ชื่อสารสำคัญ : | methyl salicylate+menthol+camphor+eucalyptus oil+clove oil |
| ชื่อทางการค้า : | MASAGA CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | แอดวานซ์ ฟาร์มาซูติคอล แมนูเฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 173/56 |
| ชื่อสารสำคัญ : | methyl salicylate+menthol+camphor+vanillylamide nonylate |
| ชื่อทางการค้า : | M-BREX |
| รูปแบบ : | solution |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | แมคโครฟาร์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 10/62 |
| ชื่อสารสำคัญ : | methyl salicylate+menthol+eugenol |
| ชื่อทางการค้า : | MASAGA S.S.S. |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | แอดวานซ์ ฟาร์มาซูติคอล แมนูเฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 11/62 |
| ชื่อสารสำคัญ : | methyl salicylate+menthol+eugenol |
| ชื่อทางการค้า : | MASABALM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | ยูเมด้า จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 242/43 |
