ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | sulfanilamide |
| ชื่อทางการค้า : | MANO 28 POWDER |
| รูปแบบ : | powder |
| ความแรง : | 0.99 gm/1 gm |
| ผู้รับอนุญาต : | แหลมทองการแพทย์ จำกัด, บริษัทโรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 87/39 |
| ชื่อสารสำคัญ : | aciclovir |
| ชื่อทางการค้า : | MONIRAX CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 5%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | ที. แมน ฟาร์มา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 75/37 |
| ชื่อสารสำคัญ : | aciclovir |
| ชื่อทางการค้า : | M-ZAVIR CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 5%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | 2 เอ็ม (เมด-เมเกอร์) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 778/40 |
| ชื่อสารสำคัญ : | aciclovir |
| ชื่อทางการค้า : | MARVIR |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 5%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | แหลมทองการแพทย์ จำกัด, บริษัทโรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 381/41 |
| ชื่อสารสำคัญ : | triamcinolone acetonide |
| ชื่อทางการค้า : | M-DIVATE CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 0.1%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | 2 เอ็ม (เมด-เมเกอร์) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 363/32 |
| ชื่อสารสำคัญ : | triamcinolone acetonide |
| ชื่อทางการค้า : | MANOLONE CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 0.1%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | แหลมทองการแพทย์ จำกัด, บริษัทโรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 78/42 |
| ชื่อสารสำคัญ : | triamcinolone acetonide |
| ชื่อทางการค้า : | MANOLONE LOTION |
| รูปแบบ : | lotion |
| ความแรง : | 0.1 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | แหลมทองการแพทย์ จำกัด, บริษัทโรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 1234/41 |
| ชื่อสารสำคัญ : | betamethasone valerate |
| ชื่อทางการค้า : | MESONE |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 0.1%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | เอเชี่ยนยูเนียนแล็บบอราตอรี่ส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 992/30 |
| ชื่อสารสำคัญ : | betamethasone valerate |
| ชื่อทางการค้า : | METHASONE CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 0.1%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | อังกฤษตรางู (แอล.พี.) จำกัด , บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 28/51 |
| ชื่อสารสำคัญ : | mometasone furoate |
| ชื่อทางการค้า : | MOMETASONE GPO (0.1%) |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 0.1%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | องค์การเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 15/60(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | mometasone furoate |
| ชื่อทางการค้า : | MOMATE CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 0.1%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | เกล็นมาร์ค ฟาร์มาซูติคอลส์ (ไทยแลนด์) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 47/53(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | prednicarbate |
| ชื่อทางการค้า : | MANIDERM CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 0.25%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | ที. แมน ฟาร์มา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 210/58 |
