ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | ketoconazole |
| ชื่อทางการค้า : | MYCORAL CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 2%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | ที. แมน ฟาร์มา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 465/44 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ketoconazole |
| ชื่อทางการค้า : | MYCOSHAMPOO |
| รูปแบบ : | shampoo |
| ความแรง : | 2 gm/100 gm |
| ผู้รับอนุญาต : | ที. แมน ฟาร์มา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 378/45 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ketoconazole |
| ชื่อทางการค้า : | MANOKETO SHAMPOO |
| รูปแบบ : | shampoo |
| ความแรง : | 2 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | แหลมทองการแพทย์ จำกัด, บริษัทโรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 317/41 |
| ชื่อสารสำคัญ : | Sitosterol |
| ชื่อทางการค้า : | MEBO |
| รูปแบบ : | ointment |
| ความแรง : | 0.25%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | มีโบ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 84/39(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | diphenhydramine+calamine |
| ชื่อทางการค้า : | M-D CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | (1 G+13.33 G)/100 G |
| ผู้รับอนุญาต : | มิลาโน, ห้างหุ้นส่วนจำกัดโรงงาน |
| เลขทะเบียน : | 2A 208/30 |
| ชื่อสารสำคัญ : | methoxsalen |
| ชื่อทางการค้า : | MELADININE |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แปซิฟิค เฮลธ์แคร์ (ไทยแลนด์) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 159/48 |
| ชื่อสารสำคัญ : | mupirocin |
| ชื่อทางการค้า : | MUPORIN OINTMENT |
| รูปแบบ : | ointment |
| ความแรง : | 2%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | ที.โอ.เคมีคอลส์ (1979) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 323/41 |
| ชื่อสารสำคัญ : | mupirocin |
| ชื่อทางการค้า : | MULACIN |
| รูปแบบ : | ointment |
| ความแรง : | 2%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | ฟาร์สเป็ค จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 102/42 |
| ชื่อสารสำคัญ : | mupirocin |
| ชื่อทางการค้า : | MACROBAN (OINTMENT) |
| รูปแบบ : | ointment |
| ความแรง : | 2%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | แอตแลนติค จำกัด, บริษัท โรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 118/58 |
| ชื่อสารสำคัญ : | sulfanilamide |
| ชื่อทางการค้า : | MANO 28 POWDER |
| รูปแบบ : | powder |
| ความแรง : | 0.99 gm/1 gm |
| ผู้รับอนุญาต : | แหลมทองการแพทย์ จำกัด, บริษัทโรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 87/39 |
| ชื่อสารสำคัญ : | aciclovir |
| ชื่อทางการค้า : | MONIRAX CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 5%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | ที. แมน ฟาร์มา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 75/37 |
| ชื่อสารสำคัญ : | aciclovir |
| ชื่อทางการค้า : | M-ZAVIR CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 5%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | 2 เอ็ม (เมด-เมเกอร์) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 778/40 |
