ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | desmopressin acetate |
| ชื่อทางการค้า : | MINIRIN MELT (ORAL LYOPHILISATES 120 MCG) |
| รูปแบบ : | sublingual tablet |
| ความแรง : | |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เฟอร์ริ่ง ฟาร์มาซูติคัลส์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 136/58(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | metronidazole |
| ชื่อทางการค้า : | METRIS |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | |
| ผู้รับอนุญาต : | ห้างหุ้นส่วนจำกัด ภิญโญฟาร์มาซี |
| เลขทะเบียน : | 1C 42/66 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ispaghula (psylla seeds) |
| ชื่อทางการค้า : | MEGA HUSK |
| รูปแบบ : | oral powder |
| ความแรง : | |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เมก้า ไลฟ์ไซแอ็นซ์ จำกัด (มหาชน) |
| เลขทะเบียน : | 1A 151/66 |
| ชื่อสารสำคัญ : | calcium carbonate+colecalciferol (vit D3)+copper+magnesium+manganese+zinc+boron |
| ชื่อทางการค้า : | MAXCAL |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เมก้า ไลฟ์ไซแอ็นซ์ จำกัด (มหาชน) |
| เลขทะเบียน : | 2A 88/66 |
| ชื่อสารสำคัญ : | pregabalin |
| ชื่อทางการค้า : | MEGABA 25 |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เมก้า ไลฟ์ไซแอ็นซ์ จำกัด (มหาชน) |
| เลขทะเบียน : | 1A 2/67(E) |
| ชื่อสารสำคัญ : | pregabalin |
| ชื่อทางการค้า : | MEGABA 50 |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เมก้า ไลฟ์ไซแอ็นซ์ จำกัด (มหาชน) |
| เลขทะเบียน : | 1A 3/67(E) |
| ชื่อสารสำคัญ : | magnesium hydroxide |
| ชื่อทางการค้า : | M.O.M. |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 325 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท นิวไลฟ์ฟาร์ม่า จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 7/61(E) |
| ชื่อสารสำคัญ : | aluminium hydroxide+magnesium hydroxide+simethicone |
| ชื่อทางการค้า : | MACHTO S.S.S. |
| รูปแบบ : | oral suspension |
| ความแรง : | (600 MG+375 MG+60 MG)/15 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แอดวานซ์ ฟาร์มาซูติคอล แมนูเฟคเจอริ่ง จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2A 3/67 |
| ชื่อสารสำคัญ : | metoclopramide hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | METOMIDE INJECTION |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ไทย พี.ดี.เคมีคอล จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 18/67 |
| ชื่อสารสำคัญ : | lactulose |
| ชื่อทางการค้า : | MAC-CALAC |
| รูปแบบ : | oral solution |
| ความแรง : | 66.7 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แมคโครฟาร์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 24/67 |
| ชื่อสารสำคัญ : | metformin hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | METFORMIN XR (750 MG) |
| รูปแบบ : | SR tablet |
| ความแรง : | 750 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | องค์การเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 18/67(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | sitagliptin |
| ชื่อทางการค้า : | MAGLITIN (100 MG) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 100 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เอ็ม แอนด์ เอ็ช แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 8/67(NG) |
