ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | ethyl esters of iodised fatty acids |
| ชื่อทางการค้า : | LIPIODOL ULTRA FLUIDE |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 960 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | แปซิฟิค เฮลธ์แคร์ (ไทยแลนด์) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 11/26 |
| ชื่อสารสำคัญ : | medium chain triglyceride+soybean oil+Omega-3 Fatty Acids |
| ชื่อทางการค้า : | LIPIDEM EMULSION FOR INFUSION |
| รูปแบบ : | emulsions for injections or infusions |
| ความแรง : | (100 G+80 G+20 G)/1000 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท บี.บราวน์ (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2C 17/52(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | lincomycin hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | LINCO A.N.B. |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 300 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เอ.เอ็น.บี.ลาบอราตอรี่ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 211/62 |
| ชื่อสารสำคัญ : | filgrastim |
| ชื่อทางการค้า : | LEUCO-PLUS |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 300 mcg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท สยามไบโอไซเอนซ์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 1/62(NB) |
| ชื่อสารสำคัญ : | filgrastim |
| ชื่อทางการค้า : | LEUCO-PLUS (PREFILLED SYRINGE) |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 300 mcg/1 prefilled syringe(1 ml) |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท สยามไบโอไซเอนซ์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 2/62(NB) |
| ชื่อสารสำคัญ : | pregabalin |
| ชื่อทางการค้า : | LIGABA 150 |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 150 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เมก้า ไลฟ์ไซแอ็นซ์ จำกัด (มหาชน) |
| เลขทะเบียน : | 1A 47/62(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | pregabalin |
| ชื่อทางการค้า : | LIGABA 75 |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 75 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เมก้า ไลฟ์ไซแอ็นซ์ จำกัด (มหาชน) |
| เลขทะเบียน : | 1A 46/62(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | sodium chloride |
| ชื่อทางการค้า : | LPSALINE |
| รูปแบบ : | preparation for irrigation |
| ความแรง : | 0.9 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ห้างขายยา ตราเสือดาว จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 3/63 |
| ชื่อสารสำคัญ : | lenvatinib mesilate |
| ชื่อทางการค้า : | LENVIMA (4 MG) |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 4 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เอไซ (ประเทศไทย) มาร์เก็ตติ้ง จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 22/59(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | lenvatinib mesilate |
| ชื่อทางการค้า : | LENVIMA (10 MG) |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เอไซ (ประเทศไทย) มาร์เก็ตติ้ง จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 23/59(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | lenalidomide |
| ชื่อทางการค้า : | LEAVDO CAPSULES 5 MG |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท อเมริกัน ไต้หวัน ไบโอฟาร์ม |
| เลขทะเบียน : | 1C 15018/63(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | lenalidomide |
| ชื่อทางการค้า : | LEAVDO CAPSULES 10 MG |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท อเมริกัน ไต้หวัน ไบโอฟาร์ม |
| เลขทะเบียน : | 1C 15019/63(NG) |
