ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | loratadine |
| ชื่อทางการค้า : | LORATADINE-NIDA |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | นิด้า ฟาร์มา อินคอร์ปอเรชั่น จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 161/52 |
| ชื่อสารสำคัญ : | loratadine |
| ชื่อทางการค้า : | LORIDIN MD |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ฟาร์มาแลนด์ (1982) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 134/51 |
| ชื่อสารสำคัญ : | loratadine |
| ชื่อทางการค้า : | LORDAMIN TABLET 10 MG |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | วาย.เอส.พี.(ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 261/52 |
| ชื่อสารสำคัญ : | desloratadine |
| ชื่อทางการค้า : | LORIUS SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 0.5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เภสัชกรรมศรีประสิทธิ์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 64/60(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | levofloxacin |
| ชื่อทางการค้า : | LEFLOXIN (0.5% OPHTHALMIC SOLUTION) |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | สยามเภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 53/61(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | loteprednol |
| ชื่อทางการค้า : | LOTEMAX (STERILE OPHTHALMIC SUSPENSION 0.5%) |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บอช แอนด์ ลอมบ์ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 23/50(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | latanoprost |
| ชื่อทางการค้า : | LANOTAN (LATANOPROST OPHTHALMIC SOLUTION 0.005% (50 UG/ML)) |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 50 mcg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บอช แอนด์ ลอมบ์ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 52/59(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | bimatoprost |
| ชื่อทางการค้า : | LUMIGAN 0.01% |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 0.1 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | แอ๊บวี่ ฟาร์มาซูติคอลส์ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 132/56(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | ranibizumab |
| ชื่อทางการค้า : | LUCENTIS(10MG/ML) |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 10 mg/1ml |
| ผู้รับอนุญาต : | โนวาร์ตีส (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 152/50(NB) |
| ชื่อสารสำคัญ : | hypromellose(hydroxypropyl methylcellulose)+dextran 70 |
| ชื่อทางการค้า : | LUBRIC-EYES |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | (0.3 G+0.1 G)/100 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | ฟาร์ม่า อินโนวา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 4/58 |
| ชื่อสารสำคัญ : | hypromellose (hydroxypropyl methyl cellulose ) |
| ชื่อทางการค้า : | LAC-OPH "ARTIFICIAL TEARS" |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | แสงไทยกําปะนี จํากัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 133/33 |
| ชื่อสารสำคัญ : | calcium polystyrene sulfonate |
| ชื่อทางการค้า : | LESS-K |
| รูปแบบ : | oral powder |
| ความแรง : | 5 gm/1 sachet |
| ผู้รับอนุญาต : | เมก้า ไลฟ์ไซแอ็นซ์ จำกัด (มหาชน), บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 431/56 |
