ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | iodine+potassium iodide |
| ชื่อทางการค้า : | TINCTURE IODINE |
| รูปแบบ : | tincture |
| ความแรง : | (2.5 G+2.5 G)/100 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | อันอันโอสถ, ห้างหุ้นส่วนจำกัด โรงงานผลิตยา |
| เลขทะเบียน : | 2A 999/29 |
| ชื่อสารสำคัญ : | iodine+potassium iodide |
| ชื่อทางการค้า : | TR. IODINE SAHAKARN |
| รูปแบบ : | tincture |
| ความแรง : | (2.5 G+2.5 G)/100 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | สหการโอสถ (1996) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 137/39 |
| ชื่อสารสำคัญ : | povidone-iodine |
| ชื่อทางการค้า : | TOPADINE SCRUB |
| รูปแบบ : | cleansing preparation |
| ความแรง : | 7.5 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เคมีภัณฑ์ เมดิคอล จำกัด, บริษัท โรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 307/55 |
| ชื่อสารสำคัญ : | thiomersal |
| ชื่อทางการค้า : | THIMEROSAL TINCTURE N.F. |
| รูปแบบ : | tincture |
| ความแรง : | 0.1 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ปัจจุบันโอสถ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1480/29 |
| ชื่อสารสำคัญ : | tretinoin |
| ชื่อทางการค้า : | TINA-A CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 0.05%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | 2 เอ็ม (เมด-เมเกอร์) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 62/33 |
| ชื่อสารสำคัญ : | tretinoin |
| ชื่อทางการค้า : | TINTIN CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | 0.05%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | แคสป้า ฟาร์มาซูติคอล (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 141/59 |
| ชื่อสารสำคัญ : | clindamycin phosphate |
| ชื่อทางการค้า : | TOMEI CLINDAI GEL |
| รูปแบบ : | gel |
| ความแรง : | 1%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | เวสโก ฟาร์มาซูติคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 378/53 |
| ชื่อสารสำคัญ : | camphor+capsicum+eucalyptus oil+menthol |
| ชื่อทางการค้า : | TIGER MEDICATED PLASTER - RD |
| รูปแบบ : | plaster |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | โฮ้ว ป่า ไทเกอร์ บาล์ม (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 25/46 |
| ชื่อสารสำคัญ : | camphor+capsicum+eucalyptus oil+menthol |
| ชื่อทางการค้า : | TIGER BALM MEDICATED PLASTER - RD |
| รูปแบบ : | plaster |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | โฮ้ว ป่า ไทเกอร์ บาล์ม (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 2/62 |
| ชื่อสารสำคัญ : | camphor+eucalyptus oil+menthol |
| ชื่อทางการค้า : | TIGER MEDICATED PLASTER |
| รูปแบบ : | plaster |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | โฮ้ว ป่า ไทเกอร์ บาล์ม (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 63/45 |
| ชื่อสารสำคัญ : | camphor+eucalyptus oil+menthol |
| ชื่อทางการค้า : | TIGER BALM MEDICATED PLASTER-HR |
| รูปแบบ : | plaster |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | โฮ้ว ป่า ไทเกอร์ บาล์ม (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 30/53 |
| ชื่อสารสำคัญ : | hydroquinone+fluocinolone+tretinoin |
| ชื่อทางการค้า : | TRI-LUMA CREAM |
| รูปแบบ : | cream |
| ความแรง : | (40 MG+0.1 MG+0.5 MG)/1 G |
| ผู้รับอนุญาต : | กัลเดอร์มา (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 8/57(N) |
