ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | ambroxol |
| ชื่อทางการค้า : | SIMUSOL (TABLET) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 30 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | สยามเภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 2122/30 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ambroxol |
| ชื่อทางการค้า : | SETOVAN |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 30 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ปัจจุบันโอสถ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 781/32 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ambroxol |
| ชื่อทางการค้า : | SHINOXOL TABLET 30 MG |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 30 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | วาย.เอส.พี.(ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 159/53 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dextromethorphan hydrobromide |
| ชื่อทางการค้า : | STREPSILS DRY COUGH |
| รูปแบบ : | lozenge |
| ความแรง : | 5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท เรกคิทท์ เบนคีเซอร์ เฮลธ์แคร์ แมนูแฟคเจอร์ริ่ง (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 461/46 |
| ชื่อสารสำคัญ : | chlorpheniramine+dextromethorphan+guaiacolsulfonate |
| ชื่อทางการค้า : | SEDATUSS COATED TABLETS |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 2 MG+15 MG+100 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | อังกฤษตรางู (แอล.พี.) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 61/56 |
| ชื่อสารสำคัญ : | dextromethorphan+guaifenesin+terpin hydrate |
| ชื่อทางการค้า : | STARTUSSIN |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 15 MG+100 MG+130 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | ตราเจ็ดดาว จำกัด, บริษัท ห้างขายยา |
| เลขทะเบียน : | 2A 30/51 |
| ชื่อสารสำคัญ : | chlorpheniramine+paracetamol |
| ชื่อทางการค้า : | SULCHLORMOL |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 4 MG+500 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | แมคโครฟาร์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 236/27 |
| ชื่อสารสำคัญ : | chlorpheniramine+paracetamol+phenylephrine |
| ชื่อทางการค้า : | SULIDINE - CP PLUS PARACETAMOL |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | (1 MG+120 MG+5 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | บี.เอม.ฟาร์มาซี จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 142/53 |
| ชื่อสารสำคัญ : | chlorpheniramine+paracetamol+phenylephrine |
| ชื่อทางการค้า : | SARA COLD PL |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | (1 MG+160 MG+5 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทยนครพัฒนา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 135/56 |
| ชื่อสารสำคัญ : | chlorpheniramine+paracetamol+phenylephrine |
| ชื่อทางการค้า : | STARCOLE SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | (2 MG+120 MG+5 MG)/5 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | ตราเจ็ดดาว จำกัด, บริษัท ห้างขายยา |
| เลขทะเบียน : | 2A 14/51 |
| ชื่อสารสำคัญ : | diphenhydramine hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | SEDI CAPSULES |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 50 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ปัจจุบันโอสถ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 936/31 |
| ชื่อสารสำคัญ : | doxylamine |
| ชื่อทางการค้า : | SOMINAR |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 25 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เจริญเภสัชแล็บ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 146/41 |
