ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | salbutamol sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | SALBUSIAN SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 2 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เอเชี่ยน ฟาร์มาซูติคัล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 238/28 |
| ชื่อสารสำคัญ : | salbutamol sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | SALMOL SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 2 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ไบโอแลป จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1279/30 |
| ชื่อสารสำคัญ : | salbutamol sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | SALBULIN SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 2 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ซีฟาม จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 850/40 |
| ชื่อสารสำคัญ : | salbutamol sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | SALBUTANT SYRUP |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 2 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ตราเจ็ดดาว จำกัด, บริษัท ห้างขายยา |
| เลขทะเบียน : | 1A 426/50 |
| ชื่อสารสำคัญ : | salbutamol sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | SABUMOL |
| รูปแบบ : | syrup |
| ความแรง : | 2 mg/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | องค์การเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 33/53 |
| ชื่อสารสำคัญ : | salbutamol sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | SALBUSIAN TABLETS |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 2 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เอเชี่ยน ฟาร์มาซูติคัล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 405/27 |
| ชื่อสารสำคัญ : | salbutamol sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | SALBUTAMOL |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 2 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ยูโทเปี้ยน จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1148/28 |
| ชื่อสารสำคัญ : | salbutamol sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | SALDOL |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 2 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | โฟร์ตี้ทู สยามเมดิแคร์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 2538/28 |
| ชื่อสารสำคัญ : | salbutamol sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | SALBUTAMOL |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 2 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | โอสถอินเตอร์ แลบบอราทอรีส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 176/37 |
| ชื่อสารสำคัญ : | salbutamol sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | SALBUTAMOL |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 2 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | สหแพทย์เภสัช จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 358/40 |
| ชื่อสารสำคัญ : | salbutamol sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | SALTALIN |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 2 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ตราเจ็ดดาว จำกัด, บริษัท ห้างขายยา |
| เลขทะเบียน : | 1A 233/49 |
| ชื่อสารสำคัญ : | salbutamol sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | SALBUTANT |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 2 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ตราเจ็ดดาว จำกัด, บริษัท ห้างขายยา |
| เลขทะเบียน : | 1A 429/50 |
