ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | cyproterone+ethinylestradiol |
| ชื่อทางการค้า : | OVENA |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 2 MG+35 MCG |
| ผู้รับอนุญาต : | เจเอสพี (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท โรงงานเภสัชอุตสาหกรรม |
| เลขทะเบียน : | 2A 47/60 |
| ชื่อสารสำคัญ : | cyproterone+ethinylestradiol |
| ชื่อทางการค้า : | OC - 35 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 2 MG+35 MCG |
| ผู้รับอนุญาต : | ฟาร์มาแลนด์ (1982) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 99/49 |
| ชื่อสารสำคัญ : | oxytocin |
| ชื่อทางการค้า : | OCTOCIN - 10 |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 10 IU/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แอล.บี.เอส. แลบบอเรตอรี่ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 18/49 |
| ชื่อสารสำคัญ : | oxytocin |
| ชื่อทางการค้า : | OXYTOCIN |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 10 IU/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เอฟ.ซี.พี จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 119/57 |
| ชื่อสารสำคัญ : | octreotide |
| ชื่อทางการค้า : | OCTRIDE 100 |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 0.1 mg/1ml |
| ผู้รับอนุญาต : | แรนแบ็กซี่ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 4/59(BF) |
| ชื่อสารสำคัญ : | ganirelix |
| ชื่อทางการค้า : | ORGALUTRAN |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 0.5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ออร์กานอน (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 104/52(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | prednisolone |
| ชื่อทางการค้า : | OPREDSONE (CAPSULES) |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เกร๊ทเตอร์ฟาร์ม่า จำกัด, บริษัท โรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 416/46 |
| ชื่อสารสำคัญ : | oxytetracycline |
| ชื่อทางการค้า : | OXYCLINE |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 250 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เยนเนอร์ราลดรั๊กส์เฮ้าส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 1973/29 |
| ชื่อสารสำคัญ : | oxytetracycline+lidocaine |
| ชื่อทางการค้า : | OXYCLINE |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | (100 MG+40 MG)/2 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | เยนเนอร์ราลดรั๊กส์เฮ้าส์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 15/29 |
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin trihydrate |
| ชื่อทางการค้า : | O - MOX 500 |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แมคโครฟาร์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 839/44 |
| ชื่อสารสำคัญ : | amoxicillin trihydrate |
| ชื่อทางการค้า : | O - MOX 500 |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 500 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แมคโครฟาร์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 856/44 |
| ชื่อสารสำคัญ : | biapenem |
| ชื่อทางการค้า : | OMEGACIN 0.3 G FOR INTRAVENOUS DRIP INFUSION |
| รูปแบบ : | powders for solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 300 mg/1 vial |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทยเมจิฟาร์มาซิวติคัล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 81/56(N) |
