ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | irbesartan |
| ชื่อทางการค้า : | OPTIMA (300 MG) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 300 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เอ็ม แอนด์ เอ็ช แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 20/56(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | olmesartan medoxomil |
| ชื่อทางการค้า : | OLMETEC (TABLETS 20 MG) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 20 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ไฟเซอร์ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 16/50(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | olmesartan medoxomil |
| ชื่อทางการค้า : | OLMETEC (TABLETS 40 MG) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 40 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ไฟเซอร์ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 17/50(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | olmesartan+hydrochlorothiazide |
| ชื่อทางการค้า : | OLMETEC PLUS (TABLETS 20 MG/12.5 MG) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 20 MG+12.5 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | ไฟเซอร์ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 5/51(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | olmesartan+hydrochlorothiazide |
| ชื่อทางการค้า : | OLMETEC PLUS (TABLETS 40 MG/12.5 MG) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 40 MG+12.5 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | ไฟเซอร์ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 6/51(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | omega-3-triglycerides incl. other esters and acids |
| ชื่อทางการค้า : | OMACOR |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 1000 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แอ๊บบอต ลาบอแรตอรีส จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 84/55(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | chlorhexidine gluconate |
| ชื่อทางการค้า : | ORAKLEAN |
| รูปแบบ : | cleansing preparation |
| ความแรง : | 2 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | แอตแลนติค จำกัด, บริษัทโรงงานเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 471/55 |
| ชื่อสารสำคัญ : | tetrachlorodecaoxygen |
| ชื่อทางการค้า : | OXOFERIN |
| รูปแบบ : | oral solution |
| ความแรง : | 6.9 Munit/5 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | นีโอฟาร์ม จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 282/48 |
| ชื่อสารสำคัญ : | isotretinoin |
| ชื่อทางการค้า : | ORATANE (10 MG) |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ซิลลิค ฟาร์มา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 10/59 |
| ชื่อสารสำคัญ : | isotretinoin |
| ชื่อทางการค้า : | ORATANE (20 MG) |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 20 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ซิลลิค ฟาร์มา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 11/59 |
| ชื่อสารสำคัญ : | estradiol |
| ชื่อทางการค้า : | OESTRODOSE |
| รูปแบบ : | gel |
| ความแรง : | 0.06%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | เบซินส์ เฮลธ์แคร์ (ไทยแลนด์) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 168/54 |
| ชื่อสารสำคัญ : | estradiol |
| ชื่อทางการค้า : | OESTROGEL |
| รูปแบบ : | gel |
| ความแรง : | 0.06%w/w |
| ผู้รับอนุญาต : | เบซินส์ เฮลธ์แคร์ (ไทยแลนด์) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 170/54 |
