ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | alfacalcidol |
| ชื่อทางการค้า : | ONE-ALPHA (0.25 MCG.) |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 0.25 mcg |
| ผู้รับอนุญาต : | ดีเคเอสเอช (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 77/53 |
| ชื่อสารสำคัญ : | alfacalcidol |
| ชื่อทางการค้า : | ONE - ALPHA (1 MCG) |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 1 mcg |
| ผู้รับอนุญาต : | ดีเคเอสเอช (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 85/53 |
| ชื่อสารสำคัญ : | Vitamin B1 in combination with vitamin B6 and/or vitamin B12 |
| ชื่อทางการค้า : | ONE-SIX-TWELVE FORT |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 100 MG+200 MG+200 MCG |
| ผู้รับอนุญาต : | เอ็ม แอนด์ เอ็ช แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 42/57 |
| ชื่อสารสำคัญ : | Vitamin B1 in combination with vitamin B6 and/or vitamin B12 |
| ชื่อทางการค้า : | ONE - SIX - TWELVE |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 100 MG+5 MG+50 MCG |
| ผู้รับอนุญาต : | เอ็ม แอนด์ เอ็ช แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 89/43 |
| ชื่อสารสำคัญ : | Vitamin A (Natural Mixed Carotenoids 20%)+ascorbic acid (vit C)+tocopherol (vit E)+copper sulfate+zinc oxide |
| ชื่อทางการค้า : | OPTIVIT |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 8,333 IU+200 MG+200 IU+1 MG+30 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | เมก้า ไลฟ์ไซแอ็นซ์ จำกัด (มหาชน), บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 46/57 |
| ชื่อสารสำคัญ : | calcium carbonate+colecalciferol (vit D3) |
| ชื่อทางการค้า : | OSKEPT |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 1.5 G+200 IU |
| ผู้รับอนุญาต : | ยูเมด้า จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 145/48 |
| ชื่อสารสำคัญ : | Ossein Mineral complex+colecalciferol (vit D3) |
| ชื่อทางการค้า : | OSSOBON-D |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 830 MG+400 IU |
| ผู้รับอนุญาต : | ฟาร์มาแลนด์ (1982) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 29/56 |
| ชื่อสารสำคัญ : | clopidogrel bisulfate |
| ชื่อทางการค้า : | OKLOT |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 75 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แคสป้า ฟาร์มาซูติคอล (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 9/60(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | ferric hydroxide polymaltose complex+folic acid |
| ชื่อทางการค้า : | OROFER CAPSULES |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 100 MG+0.55 MG |
| ผู้รับอนุญาต : | อัลลายแอนซ์ ฟาร์มา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 2/58 |
| ชื่อสารสำคัญ : | All-In-One Parenteral Nutrition |
| ชื่อทางการค้า : | OLICLINOMEL N4-550 E |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แบ็กซ์เตอร์ อินเตอร์เนชั่นแนล (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2C 54/47 |
| ชื่อสารสำคัญ : | All-In-One Parenteral Nutrition |
| ชื่อทางการค้า : | OLICLINOMEL N7 - 1000E |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แบ็กซ์เตอร์ อินเตอร์เนชั่นแนล (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2C 65/48 |
| ชื่อสารสำคัญ : | irbesartan |
| ชื่อทางการค้า : | OPTIMA (150 MG) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 150 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เอ็ม แอนด์ เอ็ช แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 19/56(NG) |
