ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | azacitidine |
| ชื่อทางการค้า : | ONUREG (300 MG FILM-COATED TABLETS) |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท บริสตอล-ไมเยอร์ส สควิบบ์ ฟาร์มา (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 19/66(NC) |
| ชื่อสารสำคัญ : | semaglutide |
| ชื่อทางการค้า : | OZEMPIC 2 MG |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 8 mg/3 ml prefilled pen(2 mg/dose 0.74 ml) |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท โนโวนอร์ดิสค์ฟาร์มา (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 15052/66(NBC) |
| ชื่อสารสำคัญ : | oxytocin |
| ชื่อทางการค้า : | OXYTOCIN INJECTION 10 IU/ML |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | |
| ผู้รับอนุญาต : | ห้างหุ้นส่วนจำกัด ภิญโญฟาร์มาซี |
| เลขทะเบียน : | 1C 41/66 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ocrelizumab |
| ชื่อทางการค้า : | OCREVUS |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท โรชไทยแลนด์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 21/66(NBC) |
| ชื่อสารสำคัญ : | carmellose (carboxymethylcellulose)+glycerin+sodium hyaluronate |
| ชื่อทางการค้า : | OPTIVE FUSION |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แอ๊บวี่ ฟาร์มาซูติคอลส์ (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2C 6/61(NB) |
| ชื่อสารสำคัญ : | carmellose (carboxymethylcellulose)+glycerin+sodium hyaluronate |
| ชื่อทางการค้า : | OPTIVE FUSION UD |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แอ๊บวี่ ฟาร์มาซูติคอลส์ (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2C 7/61(NB) |
| ชื่อสารสำคัญ : | macitentan |
| ชื่อทางการค้า : | OPSUMIT |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 10 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แจนเซ่น-ซีแลก จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 37/61(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | olopatadine hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | OLOPATADINE HYDROCHLORIDE OD TABLETS 2.5 MG “MEIJI” |
| รูปแบบ : | orodispersible tablet |
| ความแรง : | 2.5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ไทยเมจิฟาร์มาซิวติคัล จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 5/64(E) |
| ชื่อสารสำคัญ : | olopatadine hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | OLOPATADINE HYDROCHLORIDE OD TABLETS 5 MG “MEIJI” |
| รูปแบบ : | orodispersible tablet |
| ความแรง : | 5 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ไทยเมจิฟาร์มาซิวติคัล จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 6/64(E) |
| ชื่อสารสำคัญ : | timolol maleate |
| ชื่อทางการค้า : | OPSARTIMOL 0.25% EYE DROPS |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 2.5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ไทย พี.ดี.เคมีคอล จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 3/67 |
| ชื่อสารสำคัญ : | calcitriol |
| ชื่อทางการค้า : | OSSEKA |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 0.25 mcg |
| ผู้รับอนุญาต : | แมคโครฟาร์ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 37/67 |
| ชื่อสารสำคัญ : | calcitriol |
| ชื่อทางการค้า : | OSSEKA |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 0.25 mcg |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แมคโครฟาร์ จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1A 37/67 |
