ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | carmellose (carboxymethylcellulose)+glycerin |
| ชื่อทางการค้า : | OPTIVE UD |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | (0.5 G+0.9 G)/100 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | แอ๊บวี่ ฟาร์มาซูติคอลส์ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 13/56(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | dexamethasone sodium phosphate+neomycin sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | OPSARDEX EYE EAR DROPS |
| รูปแบบ : | eye and ear drop |
| ความแรง : | (1 MG+5 MG)/1 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทย พี.ดี.เคมีคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 518/31 |
| ชื่อสารสำคัญ : | iohexol |
| ชื่อทางการค้า : | OMNIPAQUE (300 MG I/ML) |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 300 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เอ.เมนารินี (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 49/49 |
| ชื่อสารสำคัญ : | iohexol |
| ชื่อทางการค้า : | OMNIPAQUE (300 MG I/ML) |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 300 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เอ.เมนารินี (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 74/49 |
| ชื่อสารสำคัญ : | iohexol |
| ชื่อทางการค้า : | OMNIPAQUE (350 MG I/ML) |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 350 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เอ.เมนารินี (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 50/49 |
| ชื่อสารสำคัญ : | iohexol |
| ชื่อทางการค้า : | OMNIPAQUE (350 MG I/ML) |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 350 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เอ.เมนารินี (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 140/49 |
| ชื่อสารสำคัญ : | ioversol |
| ชื่อทางการค้า : | OPTIRAY 300 |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 300 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ไบโอจีนีเทค จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 43/56(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | ioversol |
| ชื่อทางการค้า : | OPTIRAY 350 |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 350 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ไบโอจีนีเทค จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 45/56(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | olopatadine |
| ชื่อทางการค้า : | OLOPA-MAC |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 1 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แม็กซิมอินเตอร์คอร์ปอร์เรชั่น จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 21/62(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | olopatadine |
| ชื่อทางการค้า : | OLO-A-DAY |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 2 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท แม็กซิมอินเตอร์คอร์ปอร์เรชั่น จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 23/62(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | ondansetron hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | ONDANSETRON HYDROCHLORIDE INJECTION |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 2 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท อี ยู ฟาร์มาซูติคอล จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 38/62(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | oxaliplatin |
| ชื่อทางการค้า : | OXALIPLATIN 5 MG/ML CONCENTRATE FOR SOLUTION FOR INFUSION |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | บริษัท ไฟเซอร์ (ประเทศไทย) จำกัด |
| เลขทะเบียน : | 1C 44/62(NG) |
