ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | dexamethasone+tobramycin |
| ชื่อทางการค้า : | OCUTOB - D |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | (1 MG+3 MG)/1 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | ภิญโญฟาร์มาซี, ห้างหุ้นส่วนจำกัด |
| เลขทะเบียน : | 2C 74/47 |
| ชื่อสารสำคัญ : | timolol maleate |
| ชื่อทางการค้า : | OPSARTIMOL 0.5% EYE DROPS |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 5 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทย พี.ดี.เคมีคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 392/51 |
| ชื่อสารสำคัญ : | antazoline hydrochloride+tetrahydrozoline hydrochloride |
| ชื่อทางการค้า : | OPSA - HIS STERILE EYE DROP |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | (0.5 MG+0.4 MG)/1 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทย พี.ดี.เคมีคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 214/29 |
| ชื่อสารสำคัญ : | hamamelis water (distilled witch hazel) |
| ชื่อทางการค้า : | OPTREX (EYE LOTION) |
| รูปแบบ : | eye lotion |
| ความแรง : | 13 ml/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | เรกคิทท์ เบนคีเซอร์ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 49/55 |
| ชื่อสารสำคัญ : | sodium chloride, hypertonic |
| ชื่อทางการค้า : | OPPLIN STERILE EYE WASH |
| รูปแบบ : | eye lotion |
| ความแรง : | 0.9 gm/100 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทยนครพัฒนา จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 307/61 |
| ชื่อสารสำคัญ : | sodium chloride+sodium acetate+sodium citrate+potassium chloride+calcium chloride+magnesium chloride |
| ชื่อทางการค้า : | OCUSOL ( BALANCED SALT SOLUTION ) |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | เอ.เอ็น.บี.ลาบอราตอรี่ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 32/33 |
| ชื่อสารสำคัญ : | sodium chloride+sodium acetate+sodium citrate+potassium chloride+calcium chloride+magnesium chloride |
| ชื่อทางการค้า : | OPTOSOL (BALANCED SALT SOLUTION) |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทยโอซูก้า จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 30/43 |
| ชื่อสารสำคัญ : | sodium chloride+sodium acetate+sodium citrate+potassium chloride+calcium chloride+magnesium chloride |
| ชื่อทางการค้า : | OSS (OPHTHALMIC BALANCED SALT SOLUTION) |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | เยเนอรัล ฮอสปิตัล โปรดัคส์ จำกัด (มหาชน), บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 214/44 |
| ชื่อสารสำคัญ : | hypromellose (hydroxypropyl methyl cellulose ) |
| ชื่อทางการค้า : | OPSAR TEARS |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | 3 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทย พี.ดี.เคมีคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 121/51 |
| ชื่อสารสำคัญ : | carmellose (carboxymethylcellulose)+glycerin |
| ชื่อทางการค้า : | OPTIVE LUBRICANT EYE DROPS |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | (0.5 G+0.9 G)/100 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | แอ๊บวี่ ฟาร์มาซูติคอลส์ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 40/55(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | carmellose (carboxymethylcellulose)+glycerin |
| ชื่อทางการค้า : | OPTIVE UD |
| รูปแบบ : | eye drop |
| ความแรง : | (0.5 G+0.9 G)/100 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | แอ๊บวี่ ฟาร์มาซูติคอลส์ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2C 13/56(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | dexamethasone sodium phosphate+neomycin sulfate |
| ชื่อทางการค้า : | OPSARDEX EYE EAR DROPS |
| รูปแบบ : | eye and ear drop |
| ความแรง : | (1 MG+5 MG)/1 ML |
| ผู้รับอนุญาต : | ไทย พี.ดี.เคมีคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 2A 518/31 |
