ข้อมูลยา
| ชื่อสารสำคัญ : | itraconazole |
| ชื่อทางการค้า : | NORSPOR |
| รูปแบบ : | capsule |
| ความแรง : | 100 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | พอนด์ เคมีคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1A 125/43 |
| ชื่อสารสำคัญ : | posaconazole |
| ชื่อทางการค้า : | NOXAFIL (GASTRO-RESISTANT TABLETS) |
| รูปแบบ : | enteric-coated tablet |
| ความแรง : | 100 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | เอ็มเอสดี (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 90/60(NC) |
| ชื่อสารสำคัญ : | nevirapine |
| ชื่อทางการค้า : | NERAVIR TABLETS |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 200 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | องค์การเภสัชกรรม |
| เลขทะเบียน : | 1A 16/45(NG) |
| ชื่อสารสำคัญ : | Neuro Polyvalent Snake antivenin |
| ชื่อทางการค้า : | NEURO POLYVALENT SNAKE ANTIVENIN (PURIFIED) |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | - |
| ผู้รับอนุญาต : | สถานเสาวภา สภากาชาดไทย |
| เลขทะเบียน : | 2A 2/55(B) |
| ชื่อสารสำคัญ : | carboplatin |
| ชื่อทางการค้า : | NEOPLATIN INJECTION 150 MG. |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 10 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | มาสุ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 169/43 |
| ชื่อสารสำคัญ : | carboplatin |
| ชื่อทางการค้า : | NEOPLATIN INJECTION 450 MG |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 10 mg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | มาสุ จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 170/43 |
| ชื่อสารสำคัญ : | sorafenib |
| ชื่อทางการค้า : | NEXAVAR |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 200 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ไบเออร์ไทย จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 60/50(N) |
| ชื่อสารสำคัญ : | tamoxifen citrate |
| ชื่อทางการค้า : | NOVOFEN 20 |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 20 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | ฟาร์มาแลนด์ (1982) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 167/40 |
| ชื่อสารสำคัญ : | tamoxifen citrate |
| ชื่อทางการค้า : | NOLVADEX-D |
| รูปแบบ : | tablet |
| ความแรง : | 20 mg |
| ผู้รับอนุญาต : | แอสตร้าเซนเนก้า (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 68/60 |
| ชื่อสารสำคัญ : | filgrastim |
| ชื่อทางการค้า : | NEUKINE 300 MCG/1.0 ML |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 300 mcg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | ฮีลลอล ฟาร์มาซูติคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 8/53(BF) |
| ชื่อสารสำคัญ : | filgrastim |
| ชื่อทางการค้า : | NEUTROMAX (300 MCG) |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 300 mcg/1 ml |
| ผู้รับอนุญาต : | คอสม่า เมดิคอล จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 3/59(BF) |
| ชื่อสารสำคัญ : | filgrastim |
| ชื่อทางการค้า : | NEUPOGEN (30 MU) |
| รูปแบบ : | solutions for injections or infusions |
| ความแรง : | 300 mcg/1 prefilled syringe(0.5 ml) |
| ผู้รับอนุญาต : | แอมเจน (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท |
| เลขทะเบียน : | 1C 40/61(NB) |
